ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » เสียใจ เสียความรู้สึก สุดๆๆ
คุณ: เราเอง โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 52 เวลา: 16:36 น.
หาดทรายแก้ววิลล่า เกาะเสม็ด
เราจองห้องพัก 1 คืน 2 ห้อง แล้ว จ่ายเงินไป 1964 บาท
แต่เราจะอยู่แค่ชั่วคราว เพื่อเข้าห้องน้ำ และล้างตัว แค่นั้น ก้อไม่ได้
เข้าได้แค่ ห้องละ 2 คน รวม 4 คน เท่านั้น
เรา Check IN 11.30 น Check out เวลา 13.00 น.ในวันเดียวกัน เราแค่เข้าห้องไปอาบน้ำชำระร่างกายเท่านั้น เสียเงิน 1964 คน เราขอให้คนของเราเข้าไปฉี่ ก้อไม่ได้ พูดจาไม่ดีเลย แย่สุดๆๆ

คุณ: ฟูบู้
ความเห็นที่: 1   โพสเมื่อ: 11 ส.ค. 52 เวลา: 16:07 น.
มันแพงและก้อไม้ง้อลูกค้า
ไปพักหาดท้ายๆๆดิ ถูกกว่า
ทะเลก้อสวยเหมือนกัน

คุณ: whan whan
ความเห็นที่: 2   โพสเมื่อ: 13 ส.ค. 52 เวลา: 21:50 น.
โอ้ววววว...

คุณ: natz
ความเห็นที่: 3   โพสเมื่อ: 15 ส.ค. 52 เวลา: 22:02 น.
ดีคับที่มาให้ข้อมูล ผมจะไปเดือน ตุลาคม จะได้ไม่ไปพักที่นั้น

คุณ: PETER
ความเห็นที่: 4   โพสเมื่อ: 9 ก.ย. 52 เวลา: 13:17 น.
ผู้จัดการรีสอร์ทครับ รับฟังความคิดเห็นและก็นำไปปรับปรุงด่วนครับ

คุณ: คนยอง
ความเห็นที่: 5   โพสเมื่อ: 9 ก.ย. 52 เวลา: 16:45 น.
อยากไปอยู่เหมือนกัน แต่ว่าบ้านอยู่ไกลมากมาย

คุณ: สตีฟ
ความเห็นที่: 6   โพสเมื่อ: 15 ก.ย. 52 เวลา: 10:38 น.
ดีครับไปเที่ยวที่ไหน ประทับใจหรือไม่เจ้าของรีสอร์ทจะได้รู้ครับ...

คุณ: ชิน
ความเห็นที่: 7   โพสเมื่อ: 6 ต.ค. 52 เวลา: 23:18 น.
กำลังจะไปเดือน พ.ย นี้ กำลังหาที่พักอยู่ กะว่าจะพักที่ ลิมา โคโค่ รีสอร์ทอยู่ ไม่เป็นไงบ้าง ขอความเห็นหน่อย

คุณ: บี
ความเห็นที่: 8   โพสเมื่อ: 7 ต.ค. 52 เวลา: 22:00 น.
กำลังจะไปพักเดือนธันวาคมที่อ่าวประการังอยากรู้ว่าที่นั่นบริการเป็นยังงัยบ้างไกลจากท่าเรือมากไหม

คุณ: นิจ
ความเห็นที่: 9   โพสเมื่อ: 8 ต.ค. 52 เวลา: 11:17 น.
ว่าจะไปเที่ยวกลางเดือน ตุลา เราควรจะต้องจองห้องพักไว้ก่อนหรือปล่าว ใครรู้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ จะไปกัน 4 คน อยากพัก ห้องเดียวกัน ที่ไหนพักได้มั้ง

คุณ: ทรายแก้ววิลล่า
ความเห็นที่: 10   โพสเมื่อ: 5 ธ.ค. 52 เวลา: 10:52 น.
กฎระเบียบของห้องพักทรายแก้ววิลล่าคือ 1 ห้อง พักได้ 2 ท่าน หรือ 3 ท่าน และการเปิดห้องพักเราดูตามจำนวนของนักท่องเที่ยวว่ามากี่ท่านก็ต้องเปิดห้องตามจำนวนที่มา หรือถ้าเปิดห้องน้อยกว่าจำนวนแขกที่จะเข้าพัก ก็จะเข้าได้แค่ตามจำนวนห้องที่เปิดเท่านั้นค่ะ เพราะเป็นกฎของทางโรงแรมค่ะ ไม่ใช่ว่าทางโรงแรมจะคิดโกงราคา จึงอยากจะอธิบายให้เข้าใจด้วยค่ะ

คุณ: David
ความเห็นที่: 11   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 02:55 น.
โรงแรมก็คงไม่ได้ผิดกฏอะไร แต่ผมว่าเคี่ยวเกินไปหน่อยอ่ะครับ
เพราะอยู่แค่ 2 ชม. ก็น่าจะอะลุ้มอล่วยกันได้บ้าง
และได้ค่าห้องพักเท่ากับ 2 ห้องเลยนะครับ กับแค่แขกมาอยู่แค่ 2 ชม.
หลังจากแขกเช็คเอาท์ออกไป ก็ยังสามารถขายห้องพักได้อีก
แต่ทีนี้ ก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าทางแขกที่เข้าพักได้แจ้งทางโรงแรมก่อนหรือไม่
ว่าจะมาอยู่แค่ 2 ชม. เพื่ออาบน้ำล้างตัว
ถ้าไม่ได้แจ้งก่อนทางโรงแรมก็อาจจะไม่ทราบ
เมื่อเห็นลูกค้ามาเกินจำนวนที่กำหนดไว้ก็เลยมาคิดเงินเพิ่ม
แต่ถ้าลูกค้าได้แจ้งให้ทราบก่อนแล้วว่าจะมาขออาบน้ำเท่านั้น
ผมว่าทางโรงแรมก็ควรจะอนุญาตนะครับ

คุณ: นักท่องเที่ยว
ความเห็นที่: 12   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 09:18 น.
โรงแรมที่เสม็ดเดี๋ยวนี้มันสนคนไทยที่ไหนละครับ
โน่น เห็นฝรั่งเดินมาก็แทบจะกราบตีนมันแล้ว 555 เอาเข้าไป
ฝรั่งขี้งกมีเยอะนะครับขอบอก ไม่รู้คิดอะไรอยู่ครับ
อยากให้คนไทยเที่ยวเมืองไทย แต่ไม่ต้อนรับคนไทย
พอเศรษฐกิจไม่ดี ก็มาอ้อนคนไทย
มันเคี่ยวกันเกินไปรึเปล่า
ถ้าแขกหัวสีทอง นี่คงอุ้มเข้าห้องไปแล้วมั้งท่าน
เจ๊งไปสะ

ความเห็นที่: 13   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 13:04 น.
ความเห็นที่ 11 ทางเราไม่รู้เลยว่า คนที่เข้าพักเขาบอกว่าจะมาขอแค่อาบน้ำ (เพราะว่า เขาจองมาทาง agent อีกทีนึงนะครับ และทาง Agent ก็ไม่ได้แจ้งผมด้วยว่า มีการเข้าพักชั่วคราว หาก Agent แจ้งทางเรา ผมคงต้องอธิบายถึงรายละเอียดก่อนที่จะเข้าพักก่อนอยู่แล้วนะครับ)และจำนวนคนที่เขามาในวันนั้นก็ไม่ใช่ว่าแค่ 4 คนนะครับ ที่ผมนับดูประมาณ 6-8 ท่าน หากผมปล่อยให้เขาเข้าอาบน้ำ ผมไม่คิดหรอกว่า เขาจะออกเวลา 13.00 เพราะว่าเขาแจ้งผมว่าจะออกประมาณ 15.00 - 16.00 นะครับ
กฏระเบียบผมก็ได้แจ้งให้กับทางลูกค้าเรียบร้อยแล้วด้วยนะครับ ตอนที่เขาจะมาขอพักชั่วคราว ว่าทางเราไม่มีบริการ ห้องชั่วคราว

ขอให้เห็นใจทางโรงแรมด้วยนะครับ
หากลูกค้าเข้าใจในสิ่งที่ทางเราอธิบาย ก็คงไม่มีเหตุการณ์แบบนี้แน่นอน

ความเห็นที่: 14   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 13:13 น.
ความเห็ฯที่ 12 ทางโรงแรมไม่ได้ เลือกที่รัก มักที่ชังนะครับ

หากฝรั่งทำแบบนี้ ทางเราก็มีกฏระเบียบที่ทางเราวางไว้แล้วนะครับ ไม่ได้เกี่ยวกับที่ว่า คนไทย คนต่างชาติ

สิ่งที่ไหนที่ผมยืดหยุ่นได้ผมก็ทำนะครับ และกรณีนี่ก็ต้องเข้าใจทางเราด้วย

ผมขอเปรียบเทียบนะครับ เวลาโทรศัพท์ ที่มีโปรโมชั่น โทรเกินคิดเพิ่ม แล้วพวกเราโทรเกิน 2-3 นาที ผมไม่เคยได้ข่าวมีคนโทรไปบอกทางโทรศัพท์ว่า แค่ 2-3 นาทีเอง ไม่ต้องคิดไม่ได้หรอ ผมก็ไม่เคยเห็น ก็เห็นแต่จ่ายเขาไปอะครับ

คุณ: ฟักทอง
ความเห็นที่: 15   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 15:56 น.
ความเห็นที่ : 12

พูดอะไร .. โตยังอ่ะ
เเต่คุนพูดซะเว่อเลย..

คุนคะถ้าทางโรงเเรมเค้าต้องทำขนาดนั้น
คงเจ๊งไปนานเเล้วล่ะ
คนเราอ่ะมันใจดำเยอะเเยะ

เเล้วเหมือนว่าคุนรุจักฝรั่งคนเดียวหรอกคะ ?
ไม่ว่าฝรั่งหรือคนไทย

คนเหมือนกันค่ะคุน
สูงต่ำอยุ่ที่ทำตัวค่ะไม่ใช่อยุ่ที่เงิน

เเล้วถ้าคุนจะคิดจะอาบน้ำจะจองห้องทำไม ?
หรือถ้าจะจองเเล้วทำไมไม่คุยให้รุเรื่องฃ
ทำไมไม่ไปใช้บริการห้องน้ำฮะ ??

โอ้มายกอด
เเล้วที่ว่าหัวสีทองอ่ะค่ะคุน
คนไทยก้อหัวสีทองเยอะเเยะ
เเถวบ้านนู๋เค้าเรียกว่าพูดไม่คิด

เเล้วส่วนที่ว่าอ้อนเเขกอ่ะ
อ้อนหมดเเหละค่ะถ้าเเขกน่ารัก
ถ้าเปนคุนมานู๋จะไล่ไปไกลๆ ๆ อ่ะ
พวกเอาเเต่ตัวเองเปนใหญ่ คิดถึงเเต่ตัวเอง

กลับบ้านเรียนใหม่ไป ไป๋ 5555

คุณ: LAZYMELON
ความเห็นที่: 16   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 16:05 น.
โรงแรมที่เสม็ดเดี๋ยวนี้มันสนคนไทยที่ไหนละครับ
** เค้าสนใจหมดเเหละค่ะที่เปนคน คุนคงไม่ใช่คนเค้าเลยไม่สนใจ
โน่น เห็นฝรั่งเดินมาก็แทบจะกราบตีนมันแล้ว 555 เอาเข้าไป
** เคยเหนหรอจ๊ะ ,, เเล้วมาทำเปนพูด
ฝรั่งขี้งกมีเยอะนะครับขอบอก ไม่รู้คิดอะไรอยู่ครับ
** มันก้อคนเหมือนกันนะจ๊ะ คิดงี้เเหละ งกบ้างไรบ้าง
อยากให้คนไทยเที่ยวเมืองไทย แต่ไม่ต้อนรับคนไทย
** มาทำเปนรุดี ,, ไปเที่ยวไหนเค้าก้อต้อนรับหมดจ่ะเท่าที่เคยไปมา .. เเถมพูดไทยด้วยฟังรุเรื่อง คุนคงฟังไม่รุเรื่องเเน่เลยเลยว่าเค้าไม่ต้อนรับ จิงป่าว ? 555
พอเศรษฐกิจไม่ดี ก็มาอ้อนคนไทย
** เเหมนั่งทำงานนะจ๊ะ พวกเค้าไงไม่มีเวลาว่างเหมือนคุน
มันเคี่ยวกันเกินไปรึเปล่า
** เคี่ยวบ้างไรบ้างเนอะ คนเรา ใครจะดีเหมือนคุนล่ะ
ถ้าแขกหัวสีทอง นี่คงอุ้มเข้าห้องไปแล้วมั้งท่าน
** ไม่มีความเหน ,, คิดไม่ออก
เจ๊งไปสะ
** พูดไม่ดีเลยพี่ 55555

คุณ: สวย
ความเห็นที่: 17   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 16:08 น.
ดีบ้างอะไรบ้างเนอะ...
ก้อพูดกันไป 555555

ความเปนธรรมอ่ะอยุ่ไหน
ยู้ฮู

คุณ: วันดี
ความเห็นที่: 18   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 16:15 น.
เรื่องงี้ต้องฟังหูไว้หู..

เเล้วคิดให้ดีจ้า

คุณ: ดด
ความเห็นที่: 19   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 16:45 น.
โรงแรม กำไรเต็ม ๆ แต่ไม่ เอา โง จริง ๆ

คุณ: ปุ๊ก สป
ความเห็นที่: 20   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 16:54 น.
เห็นทางโรงแรม ไปโพส ไว้ ใน พันทิพ อย่างนี้เท่า กับ ประจาน ตัวเอง โง หรือ ฉลาด (ไม่รู้) ทำธุรกิจ บริการ แต่ไม่บริการ คิดอะไร
ก็แค่ บริการให้ลูกค้า ประทับใจ จะนอน ค้างหรือไม่ เป็น สิทธของลูก ค้า แต่ เค้า ซื้อ ห้อง ไป แล้ว จ่าย เงิน แล้ว มาเกิน อีก แค่ สอง ถึง สาม คน ไม่ น่า จะ เคียว แบบนี้

คุณ: พิ
ความเห็นที่: 21   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 17:01 น.
เค้าคงพูดเพื่อต้องการความยุติธรรมจ่ะ
คงไม่ใช่ประจานตัวเอง

ถ้าเปนคุนจะทำเเบบนั้นมั้ย ?
ก้อไม่รุอ่ะ

ความเห็นที่: 22   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 17:14 น.
จริงอยู่ ครับ ทุกคน ย่อม ต้องการ ความยุติธรรม แต่ถ้า เป็น ผม จะไม่ทำ แบบ หาดทรายแก้ววิลล่า และไม่ทำ ตั่งแต่ ไม่ ต้อนรับ ลูก ค้า กลุม นี้แล้ว ผม ก็ ทำ ธุรกิจ บริการ เหมือน กัน บาง ครั้ง เราต้องยอม เสีย เปรียบ เพื่อ แลก กับ ความ ประทับ ใจ ของลูก ค้า เพื่อ การบอก ต่อ ๆ กัน

คุณ: จ ชี้แจง
ความเห็นที่: 23   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 17:32 น.
เอ่า เร็ว ทรายแก้ววิลล่า ชี้แจง ด่วน คนเขา จะเข้าใจ เป็น อย่าง อื่น แล้ว

ความเห็นที่: 24   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 17:49 น.
ถ้าหาเจอแบบนี้บ่อยๆ คุณคิดว่า สิ่งที่ทางโรงแรมทำ คือต้องให้ลูกค้าประทับใจตลอดเลยหรอครับ

การบริการ ทางโรงแรมก็เข้าใจนะครับ แต่สิ่งที่ ทางลูกค้า ก้อต้องเข้าใจทางโรงแรมด้วยนะครับ ไม่ใช่ว่าสิ่งที่ลูกค้าทำจะต้องถูกต้องเสมอไปนะครับ

ถ้าเป็นแบบนี้ ก็แสดงว่า ลูกค้าพิมว่าอะไรโรงแรมอื่นๆ ก็หมายความว่า โรงแรมที่ลูกค้าพิมว่า ก้อผิดเสมอสิครับ

งั้นแบบนี้ โรงแรมที่โดนว่าก็ต้องยอมรับไปเต็มๆ ว่า ผิด โดยไม่ต้องมีข้อโต้แย้งอะไรเลยสิ

แล้วทำไมไม่คิดบ้างละครับว่า ถ้าหากลูกค้าบอกว่าจะมาพักชั่วคราว ตั้งแต่แรก ก็ไม่มีปัญหาแล้ว

ตามความเห็นที่ 19 เรื่องผลกำไร ผมไม่ได้ชี้ประเด้นตรงนั้นนะครับ ผมชี้ประเด็นมาที่ มาพักเกินจำนวนคน และ พักชั่วคราวครับ

ความเห็นที่: 25   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 18:02 น.
ลูกค้า: คิดว่าแค่นิดเดียวทำไมให้กันไม่ได้

ทางโรงแรม : ระเบียบในการเข้าพัก

สิ่งที่ผมจะสื่อคือ ลูกค้า น่าที่จะถามรายละเอียดในการเข้าพักให้ถี่ถ้วน หรือมีปัญหาอะไรก็สอบถามโดยตรงได้เลย
ปัญหาก็จะได้ไม่เกิดขึ้น

ทางโรงแรม ถามหน่อย ว่าจะอยากได้ลูกค้า ทุกโรงแรม ต้องการให้ลูกค้าเข้ามาเช็คอินอยู่แล้ว แต่บางเรื่อง ที่ทางเราไม่สามารถที่จะให้ได้ก็ต้องยอมรับกันบ้างนะครับ ไม่ใช่ว่าทางเราไม่เคยยืดหยุ่นนะครับ

ความเห็นที่: 26   โพสเมื่อ: 6 ธ.ค. 52 เวลา: 18:06 น.
เอาตรงประเด็น เลย มาเกินจำนวน ที่ใหน ๆ เค้า ก็คิด ค่า หัว เพิม กัน ทั้ง นั้น ถ้า ลูก ค้า ไม่ยอม จ่าย อย่างนั้น ผม อยู่ ข้าง ทรายแก้ววิลล่า
เรื่อง พักชั่วคราว ข้อนี้ เป็น เรื่อง ของ การ สื่อ สาร ผมว่า น่า จะ ผ่อนผัน กันได้ นะ คุณว่า จริงปะ
สุดท้าย หวัง ว่า การ สนทนา ในครั้ง นี้ นักท่อง เที่ยว น่า จะ ได้ เข้า ใจ ถึง ผู้ ประกอบการ และ สื่อ สาร กันได้ดี ก่อน ออกเดินทาง
ปีใหม่นี้ ขอ ให้ เต็ม ทุก ห้อง นะครับ
ด้วยความเคารพ และเข้าใจ แย้ว

คุณ: klabkk
ความเห็นที่: 27   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 00:14 น.
เห็นด้วยกับทรายแก้ววิลล่าครับ

ลองคิดดูว่า ถ้าคุณเป็นเจ้าของโรงแรม มีลูกค้ามาใช้ห้องพัก 2 ชั่วโมงเพื่ออาบน้ำและพักผ่อน มันจะต่างกับลูกค้าค้างคืนหรือครับ เพราะหลังจากลูกค้าออกไปแล้ว ทางโรงแรมก็ต้องให้แม่บ้านเข้ามาทำความสะอาด และไม่มีอะไรมารับรองได้ว่า ลูกค้าที่มาใช้ห้องแค่ 2 ชั่วโมง จะไม่ทำห้องเลอะเทอะ

ของทุกอย่างมีต้นทุน และธุรกิจทุกอย่างต้องการกำไร เพื่อความอยู่รอด และเพื่อนำไปพัฒนาให้ธุรกิจนั้นๆ ดีขี้น ผมอยากเห็นคนไทยคิดเหมือนฝรั่งว่า จ่าย 10 ได้ 10 และพอใจกับสิ่งที่จ่ายไป อย่าคิดเหมือนคนเอเชียหลายๆ ชาติ (รวมทั้งคนไทยบางคนด้วย) ว่าจ่าย 10 ต้องได้ 20 เพราะรู้สีกว่ามันเอาเปรียบกันเกินไป

ถ้าคุณคิดว่าสิ่งที่ได้รับ ไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไป ก็อย่าไปใช้บริการหรืออย่าไปซื้อสินค้าเค้า จะได้ไม่ต้องมาว่ากันทีหลัง

ช่วยๆ กัน เมืองไทยจะได้น่าอยู่ขึ้น

คุณ: bank
ความเห็นที่: 28   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 08:24 น.
ถ้าไม่รับ ทำไมไม่คืนเงินเค้าไปครับ

ปล. ถ้าคิดจะเขี้ยวเพื่อให้ลูกค้ายอมจำนนต่อเงื่อนไข ... ก็ต้องรู้จักตะล่อมหรือต่อรองกับลุกค้าแบบมืออาชีพนะครับ ....

คุณ: เจเจ
ความเห็นที่: 29   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 09:36 น.
คุณ klabkk พูดแปลก นะครับ ไม่ว่าลูกค้า ค้าง คืน หรือลูกค้า ชั่วคราว หลังใช้บริการ แล้ว ยังไง แม่บ้าน ก็ ต้องเข้าไปทำความสะอาด อยู่ดี ห้อง มันต้องเละเทะ อยู่แล้ว เรื่องปกติ
ก็ บอก ลูกค้า ไป ตรงๆ เลย ว่า โรงแรม ผม ไม่ใช่ มานรูด นะ เฟย

คุณ: คิดบวก
ความเห็นที่: 30   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 10:58 น.
เจเจ

เค้ามาอาบน้ำนะ
อยุ่ดีๆๆ พูดถึงเรื่องม่านรูด ..

อะไรของคุน !!

ที่เค้าหมายถึงว่าเลอะเทอะนั่นคือ
ทำห้องเปียกชื้นหรือทำให้ห้องไม่สะอาด

คุน klabkk พูดถูกมีเหตุผล
กรุณาใช้ความคิดอย่าดีเเต่โวยวาย

...........

คุณ: กด
ความเห็นที่: 31   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 11:05 น.
เเค่อาบน้ำเช่าห้องทำไม ?
เอาอะไรคิด

ห้องน้ำก้อมีให้บริการ
.....

ความเห็นที่: 32   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 13:45 น.
มีใคร บ่างฟระ ที่ เช่า ห้อง แล้ว ห้อง จะ สะอาด เหมือน ตอนแรก จะบ้ารึ คิดบวก บวกจน เลอะเทอะ

ความเห็นที่: 33   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 15:03 น.
เเล้วใครเค้าไปพูดว่าทำไม่เลอะเทอะล่ะ
เทอนี่อ่านหนังสือออกป่าว ?

ตั้งใจอ่านดีๆๆ
ค่อยๆๆจับใจความ..

เขียนหนังสือยังผิดๆถูก..อ่านยังไม่ดีอีก
ลองอ่านใหม่ดู

มันถูกหรือป่าว ?
ยังไม่มีเม้นไหนที่เราพูดว่าห้องไม่เลอะเทอะเลย

มันคงไม่ยากเกินไปหรอก
สู้ สู้

ความเห็นที่: 34   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 15:05 น.
เน้น **

เจเจอ่านหนังสือเเล้วทำความเข้าใจด้วยนะ
เราเปนกำลังใจให้ 55

ความเห็นที่: 35   โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 52 เวลา: 09:08 น.
ฮิ ฮิ ขอบ คุณ ที่ ตากเตือน คนด่อยปัญญา อย่างผม ก็ เรียน น้อย นี่ ครับ อ่านก็น้อย

ความเห็นที่: 36   โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 52 เวลา: 09:13 น.
เน้น***** แล้วจะพยายาม ให้มากกว่านี้ จาด้าย ม้าย เขียง ผิก ฮิฮิ สู้ๆๆๆๆ

ความเห็นที่: 37   โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 52 เวลา: 09:45 น.
โชคดี

ความเห็นที่: 38   โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 52 เวลา: 13:14 น.
ขอบคุณ
อ้อ ปีใหม่นี้ ขอให้เที่ยว อย่างสนุก และ เดินทางปลอดภัย นะครับ

ความเห็นที่: 39   โพสเมื่อ: 8 ธ.ค. 52 เวลา: 17:07 น.
จ้า
เช่นกันนะตัวเอง

ความเห็นที่: 40   โพสเมื่อ: 9 ธ.ค. 52 เวลา: 12:31 น.
จะไปเที่ยวใหน เล่าสู่กันฟัง บ่างเนอ
สวน เราจะไป ภูเรือ ๒ คืน และ ก็ ไปนอน ทับเบิก อีก ๑ คืน
เที่ยวนี้คงจะได้หนาวกันน่าดู แล้ว จะมาเล่าให้ฟัง

ความเห็นที่: 41   โพสเมื่อ: 10 ธ.ค. 52 เวลา: 17:04 น.
ที่ไหนไม่รุจักอ่ะ ?

ความเห็นที่: 42   โพสเมื่อ: 11 ธ.ค. 52 เวลา: 12:44 น.
ทับเบิก อยู่ เพรชบูรณ์ สวนภูเรือ อยู่ เลย
ไปกากเต็นนอน หนาวสุด ๆ จะบอบให้

ความเห็นที่: 43   โพสเมื่อ: 11 ธ.ค. 52 เวลา: 12:46 น.
แก้ไข พิมพ์เร็วไปหน่อย
๑๑๑ไป กางเต้น นอน ++++

คุณ: ดีดี
ความเห็นที่: 44   โพสเมื่อ: 12 ธ.ค. 52 เวลา: 14:41 น.
เศรธกิจไม่ดี เปงเพราะคนไทยนี้แระที่ไม่ช่วยกันเอง

เงินมีบริการดีใครจาไม่ชอบ

คุณ: pp
ความเห็นที่: 45   โพสเมื่อ: 14 ธ.ค. 52 เวลา: 21:56 น.
ดีคะที่ ออกมาพูด จะได้มีข้อมูลเนอะ เอาเป็นว่า ฟังทุกความเห็นคะ แต่คงไม่ไป พักที่นั่น คะ กลัว 55555

คุณ: FF
ความเห็นที่: 46   โพสเมื่อ: 4 ม.ค. 53 เวลา: 14:39 น.
เช่นกันคะ กลัวเจอแบบนี้

คุณ: นู๋น้ำ
ความเห็นที่: 47   โพสเมื่อ: 6 ม.ค. 53 เวลา: 00:03 น.
นู๋ม่ายรู้ แต่นู๋อยากปาย เกาะเสม็ด เสร็จทุกราย

คุณ: MJ2009
ความเห็นที่: 48   โพสเมื่อ: 7 ม.ค. 53 เวลา: 17:49 น.
นานาทัศนะ
นี่แหละสังคมไทยยุคนี้
ความคิดหลากหลาย ต้องระบายออก

แตกต่าง
แต่ ขออย่าให้แตกแยก นะครับ

( แค่ต่างคนต่าง .. เอาใจเขามาใส่ใจเรา ..กันบ้างก็พอ)

คุณ:
ความเห็นที่: 49   โพสเมื่อ: 12 ม.ค. 53 เวลา: 15:03 น.
ไป 12 คน 3 วัน 2 คืน ช่วงสงกรานต์ อยากได้ที่พักราคาปานกลาง มีอาหารแบบบุปเฟ่ ที่พักติดชายหาด มีสระว่ายน้ำยิ่งดี ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อย....

คุณ: ปอนปอน
ความเห็นที่: 50   โพสเมื่อ: 14 ม.ค. 53 เวลา: 13:53 น.
ว่าจะพาแฟนไป..เชือดซะหน่อย
บริการแบบนี้ก็..ก็เข้าใจนะ
แต่เอ๊ะ..พาไปเชือดที่ไหนดีวะเรา

[1]  2  Next »  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap