ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » เกาะเสม็ด หาดไหนประทับใจคุณที่สุด
กระทู้:  เกาะเสม็ด หาดไหนประทับใจคุณที่สุด (อ่าน 41721 ครั้ง)
คุณ: kohsamed.org โพสเมื่อ: 11 มิ.ย. 52 เวลา: 16:00 น.

อ่าวพร้าว ครับ

คุณ: kohsamed.org
ความเห็นที่: 1   โพสเมื่อ: 12 มิ.ย. 52 เวลา: 08:34 น.

ท่านใดประทับใจที่ไหน เชิญมาโพสได้ครับ

คุณ: apple
ความเห็นที่: 2   โพสเมื่อ: 15 มิ.ย. 52 เวลา: 10:03 น.

กำลังจะไปเที่ยวที่เกาะเสม็ด 26/6/52 ประมาณ 16-17คนแต่งยังไม่ทราบรายละเอียดเลย และไม่มีที่พักเลยช่วยแนะนำด้วยค่ะ (มีดำน้ำไหม )

ความเห็นที่: 3   โพสเมื่อ: 15 มิ.ย. 52 เวลา: 10:09 น.
เอารถขึ้นเรือได้ไหมค่ะ ช่วยแนะนำด้วยไม่เคยไปเกาะเสม็ด จะรอผู้รู้แนะนำน่ะค่ะ

คุณ: Boom
ความเห็นที่: 4   โพสเมื่อ: 16 มิ.ย. 52 เวลา: 09:32 น.

จะไปเที่ยวเกาะเสม็ด วันที่5-7ก.ค. ไปประมาณ6-8 คน พักที่วิมานเสม็ดรีสอร์ท อยากดำน้ำชมปะการังแต่ไม่ทราบราคาช่วยแนะนำด้วยค่ะ

คุณ: kohsamed.org
ความเห็นที่: 5   โพสเมื่อ: 16 มิ.ย. 52 เวลา: 15:55 น.
เข้าไปดูได้เลยครับ มีรายละเอียดเเละเบอร์โทรไว้ติต่อสอบถามได้ครับ

คุณ: Samed
ความเห็นที่: 6   โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 52 เวลา: 14:12 น.

อ่าวพร้าวครับ สวยมาก

คุณ: ทราน ฟอม เมอ
ความเห็นที่: 7   โพสเมื่อ: 23 มิ.ย. 52 เวลา: 14:53 น.
สวยงาม มากครับ ที่นี่ ที่พักเกาะเสม็ดที่นี่สวยงามมาก ครับ
ทะเลใสมาก

ความเห็นที่: 8   โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 52 เวลา: 13:39 น.

หาดทรายแก้วจ้ะ ไปมาแล้วพักที่แซนซีจ้า ที่พักสะอาดปลอดภัยใหม่กิ้กๆ ขาไปเหมาเรือไปกลับ 3000บาท(ขอต่อพี่เข้าน่ะ)ของเจ้น้องพีเอ็นทราเวล ดูแลดีเลยที่เดียวค่ะ ไม่ค่อยมันตรงได้ไปดำน้ำแค่ที่เดียวเองแต่ก็ชั้งมันเตอะ รวม ๆ ก็โอเค

ความเห็นที่: 9   โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 52 เวลา: 13:43 น.

คุณ: แมว
ความเห็นที่: 10   โพสเมื่อ: 30 มิ.ย. 52 เวลา: 09:24 น.
สวยมากคุณเปิ้ล เด็กข้างบนใครค่ะ ต้องไปสัมผัสที่พักที่นี่ซะแล้ว

คุณ: กิ๊ฟ
ความเห็นที่: 11   โพสเมื่อ: 27 ก.ค. 52 เวลา: 19:29 น.
อิจฉาจังเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คุณ: john
ความเห็นที่: 12   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 00:15 น.

ไปเพิ่งกลับมาวันนี้เองครับ
แนะนำว่า พลอยทะเลรีสอร์ท หาดทรายเเก้วดีสุดๆครับ ราคาไม่เเพงเเถมห้องใหม่แระสะอาดด้วยครับ ค่าห้อง2พันพักได้4คน มีโชว์กระบองไฟด้วยครับ อาหารก้อไม่แพง พนักงานดูแลดีมาก
ลองดูนะครับผมว่าที่นี่ดีสุดๆแระhttp://www.ploytalaygroup.com

คุณ: การ์ตุน
ความเห็นที่: 13   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 17:27 น.

อ่าวเทียนคะ ส่วนตัวมาก สงบ ที่พักติดทะเลเลย
ชอบชอบ เดือนหน้าจะไปอีกคะ

คุณ: การ์ตูน
ความเห็นที่: 14   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 17:38 น.

ต่อจากข้างบนนะคะ ถ่ายภาพหาดแสงเทียนมาให้ดูคะ
คนที่ชอบสันโดษไม่ควรพลาดนะคะ ร้านอาหารแนวแนวเยอะมากด้วย
ที่พักไม่แพง 1200up คนไม่พลุกพล่าน สวรรค์บนดินเลย

ความเห็นที่: 15   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 17:46 น.

ต่อคะ
บังกะโล ต้นหาด อ่าวแสงเทียน ติดทะเล ขอบอก

คุณ: การุ์ตูน
ความเห็นที่: 16   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 17:52 น.

ต่อนะคะ
ป้ายเก๋เก๋ หน้าร้านลุงดำ อาปาร์เช่ เรกเก้มากมาก

เค้าบอกว่า หาหัวใจให้เจอก้อเป็นสุข

คุณ: การูตูน
ความเห็นที่: 17   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 17:59 น.

เลือกหาดที่ใช่สำหรับคุณ แล้วจะมีความสุขเอง อย่าไปคิดมากหรือคาดหวังมาก ธรรมชาตสวยงามตามที่คุณมองนะคะ

คุณ: การฺตูน
ความเห็นที่: 18   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 18:07 น.

เปลน่านอน แถวหาดแสงเทียน
โรมาน สุดสุด

ความเห็นที่: 19   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 18:11 น.
ไปออกกำลังกายก่อนนะคะ ถ้ามีเวลาจะมาโพสต์ใหม่
ไปเที่ยวเถอะคะ
เลือกหาดที่ใช่ตามใจชอบ นะคะ

คุณ: แนนนี่
ความเห็นที่: 20   โพสเมื่อ: 5 ส.ค. 52 เวลา: 22:59 น.
ถึงคุณการ์ตูน...
สนใจจะไปที่อ่าวแสงเทียนอ่ะค่ะ...
พอที่จะแนะนำที่พัก+เบอร์โทรที่พักให้หน่อยได้ไหมค่ะ....
จะไปตอนสิ้นเดือนนี้อ่ะค่ะ....
*-*

ความเห็นที่: 21   โพสเมื่อ: 6 ส.ค. 52 เวลา: 14:28 น.
ถึงคุณ แนนนี่ นะคะ
คุณแนนนี่จะไปกับใครคะ ถ้ากับคนรัก และชอบแบบสันโดษหน่อยนะคะ ก้อเหมาะทุกที่ มีที่แสงเทียนบีช นะคะ เบอร์ 081-2959567 ราคาห้องจะอยู่ประมาณ 1800 คะ ห้องก้อสวยเลย สิ่งอำนวยความสะดวกครบ เลยมาหน่อยจะเจอบ้านเคียงทะเลคะ อันนี้พึ่งไปพักมา คืนละ 1200 ถูกกว่า 600 นะคะ (เก็บเงินไว้กินขอองอร่อยได้คะ)แอบงกนะคะ เบอร์ติดต่อ 086-1581619 ที่พักมีแบบติดทะเล กับเดินขึ้นบันไดไปนะคะ จะพักติดทะเลก้อจองห้อง k1 นะคะ แต่ห้องธรรมดานะคะ ไม่สวยหรอก แต่ก้อไม่ลำบาก แต่ถ้าชอบความสบายแนะนำที่แสงเทียนนะคะ ที่อ่าวแสงเทียนจะมีที่พักเยอะเลยตลอดแนวหาดนะคะ ต้องโทรไปจองก่อนนะคะ ถ้ายังไม่เคยไปเลย พักที่แสงเทียนบีชก้อได้คะ รุ้สึกจะมีเรือของรีสอร์ทนะคะ ออก 11.00 ที่ท่าเรือเพ มาถึงที่พักเลยคะ ไม่ต้องต่อรถ ขากลับเรือก้อออกจากแสงเทียนเลยอะคะ ถ้ามาลงเสม็ดต้องต่อสองแถว ไท้คุ้มนะคะ
ไปเลยคะ ไม่ผิดหวังแน่นนอนห้องพักต่อรองได้ เรื่องร้านอาหาร กินมื้อละที่ก้อได้คะเปลี่ยน บรรยากาศ อย่าลืมเดินไปสุดหาดนะคะ ร้านอาหารและบังกะโล เก๋เก๋ เยอะมากเลยคะ

คุณ: การ์ตุน
ความเห็นที่: 22   โพสเมื่อ: 6 ส.ค. 52 เวลา: 14:34 น.
ถึงคุณแนนนี่ ไปแล้วมาโพสรูปอวดกันบ้างนะคะ

ความเห็นที่: 23   โพสเมื่อ: 6 ส.ค. 52 เวลา: 14:38 น.
ถีงคุรแนนนี่อีกทีนะคะ

บ้านเคียงทะเล อาหารอร่อยนะคะ อย่าลืมไปชิมข้าวผัดเรือโป๊ะ อร่อยคะ กินให้ครบทุกร้านนะคะเก้บไว้เป้นประสบการณ์คราวหน้าจะได้เลือกได้คะ ที่พักทุกที่บรรยากาสดีหมดคะ อยุ่ที่ว่าเราชอบแบบไหนนะคะ แต่โดยส่วนตัวชอบที่เคียงทะเลคะ ธรรมดาดีคะ ไม่หรูหรา ชอบแบบนี้อะคะ

คุณ: oo
ความเห็นที่: 24   โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 52 เวลา: 13:40 น.

ไม่ว่าหาดไหนก็สวยหมดเลย ชอบมาก ๆ แต่ไปอีกไม่ได้แล้ว

คุณ: ok
ความเห็นที่: 25   โพสเมื่อ: 19 ส.ค. 52 เวลา: 01:06 น.
ทำไมไปอีกไม่ได้แล้ว คุณเป็นอะไรหรอคะ คุณoo

ความเห็นที่: 26   โพสเมื่อ: 20 ส.ค. 52 เวลา: 10:41 น.
ถึง...คุณการ์ตูน

ขอบคุณมากๆๆค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆๆค่ะ

ความเห็นที่: 27   โพสเมื่อ: 20 ส.ค. 52 เวลา: 11:01 น.
ถึงคุณการูตูน.....

ขอถามอีกสักนิดค่ะ..
บ้านที่คุณการ์ตูนนำมาโพส เป็นของแสงเทียน รีสอร์ทหรือ บ้านเคียงทะเลค่ะ...คือชอบมากๆๆๆเลยอ่ะค่ะ โดนใจสุดๆๆๆ แลวพักนี้อยู่ได้กี่คนค่ะ... รอคำตอบอยู่นะ

ขอบคุณมากๆๆๆๆ

คุณ: Noi
ความเห็นที่: 28   โพสเมื่อ: 25 ส.ค. 52 เวลา: 21:12 น.
เพิ่งไปเที่ยวเกาะเสม็ดมา พักที่อ่าวไผ่ เดินไปกินอาหารเย็นที่หาดทรายแก้วบรรยากาศดีมาก ไม่เงียบเกินไปพอมีแสงสีหน่อย ฟังเพลงไปด้วย ราคาก็ไม่แพงเกินไป ถ้ามีโอกาสจะไปอีก

คุณ: น้องนาง
ความเห็นที่: 29   โพสเมื่อ: 29 ส.ค. 52 เวลา: 23:39 น.
อยากไปพักที่อ่าวไผ่อ่ะ แต่ไม่มีข้อมูลใครเคยพักช่วยบอกทีจ้า

คุณ: nong007
ความเห็นที่: 30   โพสเมื่อ: 9 ต.ค. 52 เวลา: 20:44 น.

คุณ: mr.X
ความเห็นที่: 31   โพสเมื่อ: 9 ต.ค. 52 เวลา: 20:51 น.

คุณ: aaaa
ความเห็นที่: 32   โพสเมื่อ: 17 ต.ค. 52 เวลา: 16:08 น.
ไปพักที่แสงเทียนบีชมาแล้วอ่ะ แต่รู้สึกผิดหวังเพราะอุตส่าห์โทรไปจองและโอนเงินค่าจองไปล่วงหน้าเป็นเดือน แต่เค้ากลับเอาห้องที่เราจองไปให้ฝรั่งพักแทน หรือเห็นว่าเงินของคนไทยคงจะมีค่าน้อยกว่าเงินชาวต่างชาติมั้ง รู้สึกเสียความรู้สึกมากๆๆเลย

คุณ: P1
ความเห็นที่: 33   โพสเมื่อ: 18 ต.ค. 52 เวลา: 12:54 น.
ถ้าชอบแบบเงียบๆ ก้อแนะนำบ้านประกายแก้ว ถูกด้วย
ราคาเริ่มต้นประมาณ 550 แต่ถ้าเป็นบังกะโลก้อ 850 มีทุกอย่าง
อยู่อ่าวกลาง เงียบ ส่วนตัวดี(เช่ารถมอไซด์เลยก้อดีนะ)

คุณ: เต็มเต็ม
ความเห็นที่: 34   โพสเมื่อ: 21 ต.ค. 52 เวลา: 23:56 น.
เราชอบหาดทับทิมอ่ะ ส่วนตัวดี ไม่พลุกพล่าน
ห้องพักที่เราพัก 1,500 อาหารก็อร่อย ไม่แพง
ห้องพักไม่ติดทะเลนะคะ แต่ที่นั่งรับประทานอาหารติดทะเลเลย
ถ้ามากับแฟนแนะนำที่นี่นะคะ แต่ถ้าจะเอามันส์ๆแบบมากับเพื่อน
วงเดือนก็น่าจะเหมาะกับกิจกรรมค่ะ

คุณ: ปุ๊ก สป
ความเห็นที่: 35   โพสเมื่อ: 7 ธ.ค. 52 เวลา: 10:52 น.
ชอบ คลึกคลื้น หาดทรายแก้ว คร๊าบ

คุณ: อ้อม
ความเห็นที่: 36   โพสเมื่อ: 17 ธ.ค. 52 เวลา: 09:49 น.
เพิ่งไปเสม็ดมาเมื่อวันที่12-13นี่เองค่ะ ไปกัน 3 คนกับเพื่อนๆ แวะพักที่นิมมานรดี รีสอร์ทที่อ่าวปะการัง นั่งรถจากเอกมัย ไปบ้านเพประมาณ 3 ชั่วโมงกว่าๆ แต่เด๋วนี้เขามีรถตู้บริการแล้วนะคะ เร็วกว่ากันเยอะ (แต่ตอนไปเราไม่รู้เลยนั่งรถทัวร์) ไปขึ้นเรือที่ท่าเรือนวลทิพย์แล้วไปขึ้นเกาะที่อ่าววงเดือนค่ะ

คุณ: อ้อม
ความเห็นที่: 37   โพสเมื่อ: 17 ธ.ค. 52 เวลา: 09:56 น.
..........

คุณ: เจี๊ยบเชียงใหม่
ความเห็นที่: 38   โพสเมื่อ: 18 ธ.ค. 52 เวลา: 15:22 น.
สิ้นปีว่าจะไปเสม็ดช่วงสิ้นปีไม่รู้ว่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ

คุณ: jj
ความเห็นที่: 39   โพสเมื่อ: 6 เม.ย. 53 เวลา: 10:12 น.
พักที่บ้านประกายแก้วค่ะ มีเพื่อนแนะนำมาว่าสวยและราคาถูก ก็สวยจริงๆและราคาก็ถูกมากด้วย..เจ้าของก็น่ารักดีค่ะชื่อพี่เพ็ญ แต่บริการของพนักงานดีมาก(กับฝรั่งเท่านั้น)ค่ะ น่าเสียดายถ้าที่พักสวยและวิวดีขนาดนี้ ถ้าสนใจในคนไทยบ้างที่นี่ก็น่าจะเป็นอีกหนึ่งที่พักที่ขอแนะนำค่ะ แต่ถ้าใครไม่ซีเรียสลองไปพักดูนะคะ หาไม่ยาก

คุณ: ออย
ความเห็นที่: 40   โพสเมื่อ: 7 เม.ย. 53 เวลา: 14:57 น.
เพิ่งไปมาเหมือนกัน ขอแนะนำบ้านเคียงทะเล อาหารถูกและดี เจ้าของบ้านดูแลเหมือนญาติมิตร

คุณ: พรีม
ความเห็นที่: 41   โพสเมื่อ: 15 เม.ย. 53 เวลา: 01:58 น.
กะว่าจะไปพักผ่อนที่อ่าวแสงเทียน เดินทางลำบากมั้ยคะ แล้วที่พักอาหารเป็นยังงัยบ้าง ใครมีคำแนะนำช่วยแนะนำหน่อยนะคะไม่เคยไปค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

คุณ: เปรี้ยว
ความเห็นที่: 42   โพสเมื่อ: 27 เม.ย. 53 เวลา: 12:00 น.
จะไปเดือนมิถุนายนคร่า ขอที่พักแนะนำหน่อยที่อ่าวแสงเทียนค่ะ ขอห้องแอร์นะคะ มีที่ไหนบ้าง เดินทางยังคะ จาก กทม อ่ะคะ

คุณ: อุ๋ย
ความเห็นที่: 43   โพสเมื่อ: 10 พ.ค. 53 เวลา: 16:39 น.
อยากทราบเบอร์ติดต่อของบ้านเคียงทะเลคะ มีใครพอจะทราบมั้ยคะ

คุณ: pu
ความเห็นที่: 44   โพสเมื่อ: 18 พ.ค. 53 เวลา: 22:02 น.
หาดทรายแก้วจ้า แสงสีเสียงดี ไม่เหงา แต่ติดนิดเดียวไม่ค่อยชอบบริการคนไทย เอารูปหมาชายหาดมาฝาก ^^

คุณ: 1
ความเห็นที่: 45   โพสเมื่อ: 18 พ.ค. 53 เวลา: 22:04 น.
^^

คุณ: เกย์
ความเห็นที่: 46   โพสเมื่อ: 20 พ.ค. 53 เวลา: 03:10 น.
ทับทิมเป็นหาดของชาวเรานี่นา......

คุณ: น้อยหน่าค่ะ
ความเห็นที่: 47   โพสเมื่อ: 14 มิ.ย. 53 เวลา: 18:37 น.
พึ่งไปเที่ยวมาเมื่อวันที่12มิ.ย.2553นี่เองสนุกมากสวยมากๆที่อ่าวพร้าว ลุงหวังวันเดอร์แลนด์ พนักงานที่นั้นก้อเป็นกันเองดี คาดว่าโบนัสออกคราวนี้จะไปกันใหม่ ที่นั้นเงียบสงบคนไม่มาก บอกตรงๆว่าประทับใจมากๆๆๆ

คุณ: บอย
ความเห็นที่: 48   โพสเมื่อ: 16 มิ.ย. 53 เวลา: 19:49 น.
ว่าจะไป 26-27 มิ.ย นี้ครับ แต่ยังไม่ได้ที่พักเลยว่าจะ work in นะครับ ไม่รู้จะเต็มป่าว

มีใครแนะนำได้มั้ยครับ ว่าช่วงนี้ ที่พักจะเต็มป่าว

คุณ: โบว์
ความเห็นที่: 49   โพสเมื่อ: 18 มิ.ย. 53 เวลา: 11:02 น.
ทางที่ดีแนะนำให้ จองห้องพักแล้วก็เหมารถให้ไปส่งที่อ่าวนั้น ๆ เลยนะค่ะ ไม่แน่ะนำให้เช่ามอเตอไซด์นะค่ะ เพราะว่าถนนที่นั่นถ้าคุณไม่เซียนจริง ๆ ขอบอกว่าขับยากมาก แล้วถ้าไปช่างเทศกาลนะค่ะคนจะเยอะมาก แล้วที่พักจะหายากมาก ดิฉันไปมาสิ้นเดือนที่แล้วไม่มีห้องพักไป ห้องพักเต็มหมดเลย ไปได้ท้ายหาด อ้าวลุงดำค่ะแต่ว่าที่พักก็ดีนะค่ะ แต่ว่าหายากมาก

คุณ: บาส
ความเห็นที่: 50   โพสเมื่อ: 28 ก.ค. 53 เวลา: 12:39 น.
เคียงทะเล ที่พักเป็นงัยบ้างค่ะ
แล้ววงเดือนวิลล่าล่ะ

[1]  2  Next »  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap