ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » ลงเรือไปเกาะเสม็ดระวังโดนหลอก
คุณ: วิเชียร โพสเมื่อ: 8 มี.ค. 53 เวลา: 15:34 น.
วันเสาร์ที่6มีค53 ผมไปเกาะฯซื้อตั๋วที่ท่าเทศบาลไป-กลับ100บาท/คน เวลาลงเรือเขาไม่ยอมให้ลงก่อนคนเก็บตั๋วเขาบอกเป็นตั๋วฝาก ต้องให้ตั๋วจริงลงก่อนเกือบจะไม่ได้ลงเรือเป็นบุคคลชั้น2ไป เวลาขากลับก็ปวดหัวอีก เพราะต้องรอเรือที่เราตีตั๋วใช้เวลาอีก1ชม. ฉะนั้นผมขอเตือนว่า
1.ต้องถามเวลาซื้อตั๋วว่าตั๋วฝากหรือเปล่า ถ้าใช่อย่าไป
2ซื้อตั๋วไปอย่างเดียว เวลาขากลับให้ซื้อใหม่เพราะไม่ต้องรอนานและมีเรีอออกเยอะแยะ

คุณ: ฟ้าใส
ความเห็นที่: 1   โพสเมื่อ: 8 มี.ค. 53 เวลา: 22:20 น.
ไปที่ท่าเรือนวลทิพย์ซิค่ะ ไป-กลับ100บาท/คน รอไม่นานและเจ้าหน้าที่บริการดีมาก เพิ่งไปมาเมื่อวันอาทิตย์ที่7มีค53

คุณ: fee
ความเห็นที่: 2   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:12 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ

ความเห็นที่: 3   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:13 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ

ความเห็นที่: 4   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:52 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรพาทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

ความเห็นที่: 5   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:52 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรพาทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

คุณ: โจโจ้
ความเห็นที่: 6   โพสเมื่อ: 13 มี.ค. 53 เวลา: 10:51 น.
มีที่พักบนเกาะมีที่ไหนประทับใจบ้างอ่ะ ราคาไม่แพงมากเกินไปแนะนำหน่อยครับ

คุณ: โจโจ้
ความเห็นที่: 7   โพสเมื่อ: 3 พ.ค. 53 เวลา: 23:39 น.
วันแรงงาน ไปอ่าวพุทธทรา คนแยอะจริงๆๆ ประใจมากๆๆ เจ้าของ บริการเป็นกันเองมากๆๆครับ ลองดูนะ ราคาไม่แพง แทรกกลางความหรูของด้านข้าง
ซ้าย-ขวา ราคาแพงระยิบ 038-644030 ราคามีตั่งแต่700-1500จร้าอาหารร่อย

คุณ: เจม
ความเห็นที่: 8   โพสเมื่อ: 10 พ.ค. 53 เวลา: 22:50 น.
พึ่งไปมาครับ ระวังท่าเรือโชคกฤษดา คิดค่าชาร์จ โกงราคาห้องพักด้วยครับ ถามพวกร้านค้า คนไปครั้งแรกจะโดนทุกราย คิดค่าห้องแพงตอนจองพอไปถึงกลับไห้ห้องราคาถูกๆเก่าๆไห้โมโหมากแล้วจองไนเว๊บมันทำเว๊บหลอกนะครับในเว๊บจะหรูพอไปจับยัดที่เน่าๆไห้เรานะครับ ระวังแบบผมไม่มีไครแจ้งความซักที

คุณ: น้ำใส
ความเห็นที่: 9   โพสเมื่อ: 12 พ.ค. 53 เวลา: 07:54 น.
ขอบคุณทุกคนมากนะคะสำหรับคำแนะนำ เพราะว่าจะไปเกาะเสม็ดพรุ่งนี้พอดี ดีนะที่เข้ามาอ่านก่อน ไม่งั้นโดนหลอกแน่ๆ ว่าจะไปกับท่าเรือนวลทิพย์นี่แหละค่ะ ไว้จะเอาข้อมูลมาฝากคะ

คุณ: kohsamed.org
ความเห็นที่: 10   โพสเมื่อ: 12 พ.ค. 53 เวลา: 14:17 น.
ครับ ใครมีหรือได้ข้อมูลอะไรก็ช่วยมาบอกกันนะครับ อะไรที่ดีๆก็เอามาบอก อะไรที่ไม่ดีก็เอาบอกกันนะครับ

คุณ: เต้าฮวย
ความเห็นที่: 11   โพสเมื่อ: 15 พ.ค. 53 เวลา: 17:06 น.
จะไปวันที่ 19-21 อ่ะค่ะ แต่ยังไม่ได้จองที่พักลเย กะลังหายุพอดี ช่วยแนะนำบ้างได้มั๊ยค่ะ ตอนนี้ดูที่ silver sand,ไวท์แซนรีสอร์ท,แสงเทียนบีช ส่วนใหญ่ดูจากเว็บอ่ะค่ะ ไม่รูว่าจะมีอีกรึป่าว
เดินทาง 2 คนค่ะ

คุณ: A
ความเห็นที่: 12   โพสเมื่อ: 16 ต.ค. 53 เวลา: 19:29 น.
ตอบคุณวิเชียรคะไม่มีใครหรอกหรอกคะตั๋วฝากทั้งนั้นแหละคะทุกคนไม่ใช่บุคคลชั้น2 ชั้น 1 ทุกคนคะ
ที่เขารอก็คือรอให้คนที่ขายตั๋วแจ้งก่อนว่ามีแขกฝาก
ราคาตั๋วก็เท่ากันหมดคะมีแต่ว่าทุกที่เหมือนกันหมดผู้ประกอบการเรือเขาจะถามว่าจะมีเรือเร็วออกถ้าจะไปด้วยก็เก็บเงินเพิ่มนะคะแปปเดียวถึงไม่ต้องเวียนหัวเหมือนกันทุกที่คะไม่มีหรอกคะดิฉันผู้ประกอบการเรือเองคะสอบถามดดยตรงตะวันทัวร์คะ 0818035336

คุณ: คนอยากไป
ความเห็นที่: 13   โพสเมื่อ: 26 ต.ค. 53 เวลา: 17:41 น.
สอบถามครับ
ตั๋วฝากเป็นอย่างไร..?
ตั๋วจริงเป็นแบบไหน..?
ราคาต่างกันเท่าไร ใครรู้อธิบายด้วยครับ
และที่พักที่ติดหาด(ของหาดทรายแก้ว)ขอเป็นราคากลางๆครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ (แบบไม่อยากเจอจองแพงๆแต่ได้ห้องเน่าๆอ่ะครับ)
เกิดมาสี่สิบปีแระ ไม่เคยไป อยากไปชมสักครั้งนึงแต่ไม่อยากเสียความรู้สึก รบกวนผู้รู้ตอบสักนิดครับ

คุณ: หมูหวาน
ความเห็นที่: 14   โพสเมื่อ: 10 พ.ย. 53 เวลา: 14:39 น.
ถ้าไปโดนหรอกก็ไม่มีใครอยากมาเที่ยวกันหรอกค่ะแถมไม่อยากจะมาเที่ยวกันอีกเพราะบอกต่อๆกันถ้าที่ไหนดีก็จะมีคนมาก

คุณ: jarr
ความเห็นที่: 15   โพสเมื่อ: 21 พ.ย. 53 เวลา: 22:36 น.
gdsg

คุณ: jarr
ความเห็นที่: 16   โพสเมื่อ: 21 พ.ย. 53 เวลา: 22:39 น.
ไปท่าเรือนวลทิพย์ดีที่สุดค่ะ และ อย่า ซื้อ ห้องพักที่ท่าเรือ แพงมาก และเน่าสุด เคยมาแล้วค่ะ ลองดูที่ เลอ บลอง เสม็ด รีสอร์ท บรรยากาสดี ไม่ใกลพลอยทะเลผับ สินสมุทร รีสอร์ท ก็ โอเค นะ

คุณ: แอ๊ปเปิ้ล
ความเห็นที่: 17   โพสเมื่อ: 22 พ.ย. 53 เวลา: 23:27 น.
จะไป 4-5 ธันวานี้ แต่ไม่อยากจอดรถไว้บนฝั่ง เอารถขึ้นเรือไปบนเกาะได้หรือไม่ ต้องทำไง ค่าบริการข้ามแพงไม๊

คุณ: โต้งเพื่อนตุนคร
ความเห็นที่: 18   โพสเมื่อ: 1 ส.ค. 54 เวลา: 13:01 น.
ไอ้ตุนมาทำงานหรือเปล่าครับ

คุณ: Nut Migraine
ความเห็นที่: 19   โพสเมื่อ: 19 มิ.ย. 55 เวลา: 21:28 น.
มันโกง แม่งแย่ว่้ะ เงินแค่พันกว่าบาทยังโกงได้

มันชื่อยอด

ความเห็นที่: 20   โพสเมื่อ: 19 มิ.ย. 55 เวลา: 21:32 น.
คิดไม่ถึงเลยนะ โตขนาดนั้นยังโกงอีก โตแล้วนะทำตัว อะไรว่ะ เราก้อไม่อยากอะไรนะ สงสัย ท่าเป็นพ่อแม่คุณ คุณจะทำไงว่ะ บริษัทไปเสม็ดระวัง เพชรบูรทราเวล นาย ยอด นายยอด

ความเห็นที่: 21   โพสเมื่อ: 19 มิ.ย. 55 เวลา: 21:35 น.
เบอผม 0843291717 ท่ามีปันหาอะไร ไปครั้งหน้าขอให้ได้เจอกันอีกนะคับ อย่าพึ่งไปติดคุกเพราะไปโกงเขาก่อนละ โกงไปเยอะด้วยนิแย่ว่ะ

คุณ: พลอย
ความเห็นที่: 22   โพสเมื่อ: 19 มิ.ย. 55 เวลา: 21:43 น.

เพชรบูรพา ทราเวล หลอกลวง มันโกงเงินเราไป1400บาทอ่ะ ค่าเรือดำน้ำดูปะการัง พอถึงวันบอกฝนตก คลื่อนแรง ขอยกเลิกแล้วมารับเงินคืนตอนกลับ พอมามันหายหัวไปเลย อ้างติดลูกค้า ถึงกรุงเทพแล้วโทรมาจะโอนเงินไปให้ แล้วมันก็ปิดเครื่องหนีหาย โทรติดก็ไม่รับ หน้าด้านมาก!!! มันชื่อไอ้ยอด ตัวอ้วนๆ หน้าแย่ๆ ใครไปเสม็ดอย่าไปติดต่ออะไรที่นี่นะ เราไปครั้งแรกเสียความรู้สึกมากอ่ะ ต่อให้เกาะสวยแค่ไหนก็ไม่อยากไปอีกแล้ว คนที่นั่นนิสัยขี้โกง เลววววววว.

คุณ: พลอย
ความเห็นที่: 23   โพสเมื่อ: 19 มิ.ย. 55 เวลา: 21:49 น.

นี่เป็นตั๋วแล้วก็ใบเสร็จหลอกๆของมันนะ หน้าตาเป็นแบบนี้ ถ้าเห็นบริษัทไหนที่เสม็ดทำแบบนี้ไม่ต้องไปจ่ายเงินให้มันนะ มันโกงแน่ โดยเฉพาะ เพชรบูรพา ทราเวล คนที่ชื่อยอด เบอร์โทรมัน 088-7387358 ใครว่างรบกวนโทรไปปั่นมันให้ด้วยนะค่ะ มันไม่กล้ารับเบอร์ใครเลยไม่ว่าจะเปลี่ยนเบอร์ไหนโทรไป เอาให้มันอยู่ไม่ได้ไปเลยค่ะ

คุณ: giffzy
ความเห็นที่: 24   โพสเมื่อ: 26 มิ.ย. 55 เวลา: 10:23 น.
ไปเกาะเสม็ดระวังโดนหลอกนะค่ะ มันชื่อยอด

คุณ: numal
ความเห็นที่: 25   โพสเมื่อ: 27 มิ.ย. 55 เวลา: 13:15 น.
เพชรบุรพา ทราเวล กับไอ้ยอดระวังให้ดีมันโกงมาก ตำรวจไม่จับมันเหรอโดนกันหลายคนมากใครก็ได้ช่วยทีก่อนที่เกาะเสม็ดจะเสร็จมัน

คุณ: tongtang
ความเห็นที่: 26   โพสเมื่อ: 27 มิ.ย. 55 เวลา: 13:28 น.
ใครโดนหรอกช่วยกันหน่อยปล่อยให้มันลอยนวลได้ไงมันมีเส้นมีนอกมีในหรือเล่าทำให้คิดไปกันใหญ่ โดนกันเยอะมากแต่ไม่มีใครทำอะไรม้นได้ เราแจ้งตำรวจแล้วตามไม่ได้ตำรวจต้องจ่ายเงินแทนมันแล้วจะไปตามเอาเอง มันยังไงอยุ่นะ น่าคิดไหมหละ

ความเห็นที่: 27   โพสเมื่อ: 27 มิ.ย. 55 เวลา: 13:40 น.

ไปเสม็ดเช็คทุกอย่างให้ดีนะ เราระวังตัวแล้วยังพลาดท่าจนได้ เพชรบูรพา ทราเวล กับคนชื่อยอด มันขี้โกงมากโดนกันมาเยอะทั้งคนไทย ฝรั่ง เจ้าของที่พัก เจ้าของเรือ มันไม่มีเรือสักลำแต่ทำทัวร์ได้ โกงเขาไปทั่วแต่มันยังเปิดบริษัทอยู่ได้จนทุกวันนี้ ทำไมทั้งๆที่แจ้งตำรงจแล้วเขาก็แก้ไขเป็รายๆไปไม่เห็นจัดการอะไรมันเลย ความจริงขนาดนี้ทำลายชื่อเสียงขนาดนี้น่าจะให้ปิดบริษัทไปเลย หรือว่ามันใหญ่มากเหรอค่ะ ไม่มีใครทำอะไรมันได้อย่างนี้ต่อไปใครเขาจะไปเที่ยวกัน เสียหายหมด คนไทยไม่ว่ ถ้าเป็นต่างชาติเขาจะเหมาเอาทั้งประเทศเลยนะ ไม่อยากให้ไปเสม็ดแล้วเสร็จไอ้ยอดทุกรายก็ทำอะไรบ้างซิค่ะ
คนที่เกี่ยวข้องนะคะอย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล

ความเห็นที่: 28   โพสเมื่อ: 27 มิ.ย. 55 เวลา: 14:00 น.

เปิดอ่านในหลายๆเวฟทำไมมีแต่คนขี้โกงฉวยโอกาสจากนักท่องเที่ยว ไม่ว่าจะโกงเงินค่าล่องเรือ ค่าเช่ารถขี่ในเกาะทำลายชื่อเสียงของแหล่งท่องเที่ยว แล้วก็ยังสามารถเปิดบริษัทไปโกงคนอื่นๆอีกมากๆมาย อย่างเพชรบุรพา ทราเวล กับคนชื่อยอด ระวังให้ดี โดนกันมาเยอะหลายปีแล้ว แต่ทำไมเขายังไม่โดนใครทำอะไรเลย หรือว่าที่นั่นเป้นกันอย่างนี้หมด แล้วจะเหลืออะไรดีๆให้ไปเที่ยว ถึงเกาะจะสวยยังไง ถ้าคนไม่ดี ใครก็ไมอยากไป เขาไปเที่ยวเขาพร้อมจะเสียให้ให้อยุ่แล้วถเบริการดี แต่เสียไปเพราะโดนโกงนี่ซิเสียหายนะคะ คนที่นั่นเขายอมกันได้ไง

คุณ: William
ความเห็นที่: 29   โพสเมื่อ: 21 ส.ค. 55 เวลา: 14:23 น.
Gosh, I wish I would have had that inorfmation earlier!

คุณ: pom
ความเห็นที่: 30   โพสเมื่อ: 17 ก.พ. 56 เวลา: 18:56 น.
เพิ่งไปเป็นครั้งแรกก็เจอดีเลย แท็กซี่จากพัทยาไปส่งซื้อตั๋วที่ ท่าเรือโชคมานะ เราก็ถามว่าค่าเรือ ธรรมดา ราคาเท่าไหร่ เจ้าหล่อน ตอบว่า500 ไปกลับ ซื้อขาเดียวไม่ได้ต้องซื้อไปกลับ ด้วยว่าครั้งแรกเลยโดนไปซะ.......ถึงเกาะถามคนที่นั่นเขาบอกว่าโดนกันประจำกับเรือชื่อนี้แล้วแนะนำว่าให้โทรกลับไปที่ท่าเรือถามเรื่องราคาว่าทำไมเราถึงไม่ได้นั่งเรือเร็ว โวยวายไปแล้วก็ได้กลับเรือเร็วแต่กว่าจะได้นั่งเรือก็ต้องรอและโทรบ่อยมาก.....ทำไมถึงไม่มีหน่วยงานใหนตรวจสอบกันบ้างนะ เราเป็นคนไทยยังโดนแล้วต่างชาติจะแบบใหนเนี่ย??

คุณ: คนดี
ความเห็นที่: 31   โพสเมื่อ: 11 ก.ค. 56 เวลา: 12:28 น.

คุณ: อากิด สันติ
ความเห็นที่: 32   โพสเมื่อ: 20 ต.ค. 56 เวลา: 10:28 น.
เรียนคุณเจมความเห็นที่ 8 เรื่องโกงค่าห้องพัก ชาร์จค่าที่พัก และกรณีที่ดูในเวปไซด์แล้วไม่มีห้องจองอย่างที่คุณต้องการและยังอ้างว่าถามร้านค้าแถวนั้นแล้ว ทุกอย่างที่คุณกล่าวอ้างมาไร้หลักฐานยืนยันทั้งสิ้น และทางท่าเรือโชคกฤษดาไม่มีเวปไซด์นะครับ โปรดใช้วิจารณญานในการพิจาณาคำกล่าวอ้างด้วย หากขัดข้องหรือไม่สะดวกในบริการด้านใดติดต่อได้ที่เบอร์ท่าเรือโชคกฤษดา โทร 038-652040 คุณ โอม ผู้จัดการท่าเรือ
หมายเหตุ กรุณาลบข้อความกล่าวอ้างที่ไม่เป็นควาจริงขององค์ก่อนด้วย ด้วยความเคารพ

คุณ: อากิด สันติ (สอ
ความเห็นที่: 33   โพสเมื่อ: 25 พ.ย. 56 เวลา: 16:24 น.
ข้อมูลเดิมและจุดประสงค์เดิมครับที่มุ่งหวังผลในแง่ลบให้เฉพาะท่าเรือนั้นๆเกิดความเสียหาย ทางที่ดีเราควรหาข้อมูลที่แท้จริงจากท่าเรือนั้นๆมากกว่าหาข้อความที่เป็นเพียงความคิดเห็นหนึ่ง หรืออยากระบายความคับข้องใจมากกว่า ง่ายๆนะครับคนที่ทำธุระคงไม่ทำอะไรที่ให้ลูกค้าไม่พึงพอใจหรอกครับ เพราะธุระกิจเขาจะอยู่ไม่ได้เหมือนที่กล่าวอ้างมา ทองแท้ไม่กลัวไฟครับ

คุณ: เตือนภัย
ความเห็นที่: 34   โพสเมื่อ: 23 มี.ค. 57 เวลา: 06:31 น.
ระวัง !! กลุ่มมิจฉาชีพที่มาในรูปแบบขายของออนไลน์กันนะจ๊ะ
เนื่องจากมีมิจฉาชีพหลายรูปแบบใช้กลโกงแอบอ้าง บัญชีพนิดา สาหล้า ของเราหลอกให้ลูกค้าโอนเงินเข้ามาทางชื่อบัญชีนี้ จึงขอความกรุณาลูกค้าทุกท่านโปรดเช็คข้อมูลชื่อผู้ขายสินค้า และบัญชีให้ดีก่อนทำการโอน มิฉะนั้นท่านอาจตกเป็นเหยื่อของกลุ่มมิจฉาชีพนี้หลอกได้ ด้วยความห่วยใย ปรารถนาดีจากเรา :’)

คุณ: นก
ความเห็นที่: 35   โพสเมื่อ: 27 มี.ค. 57 เวลา: 22:01 น.
อากิด สันติ ไหนคุณบอกว่าเว็ปไซด์ไม่มี เราดูมีน่ะตอแหลเห็นๆเบอร์โทรศัพท์ตรงกัน เช็คก่อนตอบน่ะค่ะ

คุณ: aod at
ความเห็นที่: 36   โพสเมื่อ: 25 ก.พ. 58 เวลา: 21:51 น.
เอ แต่ทำไมไปเสม็ดทุกครั้งผมชอบใช้บริการ ท่าเรือโชคกฤษฏาหว่า เคยลองเปลี่ยนท่าเรือครั้งนึง ก็กลับมาใช้บริการที่นี่อีก แต่ผมจองห้องพักเองนะกับอโกด้า ไม่ก็เดินเลือกที่หาดเลย พึ่งไปมาอาทิตย์ที่แล้วเอง

คุณ: p
ความเห็นที่: 37   โพสเมื่อ: 29 มี.ค. 58 เวลา: 22:56 น.
โดนโกงค่าเรือท่าเรือเทศบาลไปกลับคิดเรา200บาท คนเก็บเงินชื่อแสง

คุณ: ขี้โกงง
ความเห็นที่: 38   โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 58 เวลา: 09:13 น.
โชคกฤษดาโกงครับอย่าไป

คุณ: อากิด. สันติ
ความเห็นที่: 39   โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 58 เวลา: 00:38 น.
ขอโทษคุณนกด้วยนะครับที่กล่าวว่าไม่มีเวปไซต์ของท่าเรือ เนื่องจากความผิดพลาดในการเร่งรีบตอบคำถามแต่คุณควรใช้คำที่สุภาพชนควรกล่าวกันมากกว่านี้นะครับ ส่วนคุณที่ใช้ชื่อว่าขี้โกงผมขอไม่ตอบนะครับเพราะชื่อคุณก็บ่งบอกถึงจริยธรรมในตัวอยู่แล้วนะครับ มีปัญหาไม่ได้รับความสะดวกหรือคับข้องใจอินบ็อกที่เฟสโดยตรง หรือโทรสอบถามโดยตรงดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

คุณ: มาส
ความเห็นที่: 40   โพสเมื่อ: 9 ส.ค. 58 เวลา: 12:04 น.
บริการสุดห่วย. พนักงานมองลูกค้าแบบไม่ให้เกียรติ นิสัยแบบนี้แย่มากๆครับ อาชีพบริการ ไม่อยากให้เจอแบบนี้ เพราะ ใช้เงินซื้อครับไม่ได้ขอ ขอให้หยุดพฤติกรรมแย่ๆเหอะ

คุณ: ลิงกัง
ความเห็นที่: 41   โพสเมื่อ: 21 ส.ค. 58 เวลา: 15:50 น.
ขอแนะนำคนที่คิดจะไปท่าเรือโชคกฤษดานะคับเพิ่งไปมาวันก่อน ที่จอดรดมีหลังคาก็จริงเจออิคนดูแลผุ้หญิงตัวอ้วนๆพูดจาไม่ดีเลยแย่มาก พูดกะชากห้วนนี่อค่ส่วนหนึ่งนะ ไอ่ที่จะบอกหลักๆคือขากลับจากเกาะคือเราซื้อตั๋ว-ไปกลับใช่มั้ยทีนี้เราก้อกะขึ้นเรือรอบเที่ยง เราก้ิรอดูเรือของโชคกฤษดาก้มั่ยมีทีนี้พอเที่ยงก้อเหนเรือ แต่เปนเรือร่วมบขสชั้นเดียวแล่นออกจากท่าข้างๆก็เลยเอะใจหั้ยเพื่อนที่มาด้วยกันโทรถามเบอร์ในตั๋วว่ามีเรือของโชคกฤษดามารัยมั้ย ปรากฎว่าหั้ยถามคนชื่อคมที่พี่เปนคนดูแลทัวอยู่แถวนั้น งงเลยสิทำยังงี้เหมือนถุกหลอกซื้อตั๋วไป กลับแล้วทำไมตอนขาไปไม่แจ้งลุกค้าก่อนเหมือนถูกลอยแพขากลับ สรุปก้อต้องรออีกชม.นึง เค้าก็เอาเราไปฝากกะเรือร่วมบขสนั่นแหละแต่เหนค่าเรือแว้บๆ20บาท- - บร้ะเจ้าแมร่งเอ้ยแดกฟรีๆเลย30บาท ทีหลังนะไม่มองด้วยอีท่าเรือเนี้ยไม่มีความประทับใจเลยกับทุกๆอย่างกับการเที่ยวเสม็ดครั้งแรก

คุณ: Barbara
ความเห็นที่: 42   โพสเมื่อ: 20 พ.ย. 58 เวลา: 15:02 น.
If you want to get read, this is how you shuold write.

คุณ: Artsparrow
ความเห็นที่: 43   โพสเมื่อ: 18 เม.ย. 59 เวลา: 06:56 น.
ผมแนะนำ ท่าเรือเพครับ ไปกลับต่อคนๆละ140บาทเพิ่งกลับมาเมื่อวานครับ ไม่โกงแน่นอนครับ สถานที่ไปอ่าววงเดือนครับ

คุณ: เก่ง
ความเห็นที่: 44   โพสเมื่อ: 3 มิ.ย. 59 เวลา: 12:57 น.
ไปนวลทิลพ์ บริการดีๆ

คุณ: ปุ้ย
ความเห็นที่: 45   โพสเมื่อ: 8 มิ.ย. 59 เวลา: 21:34 น.
เพิ่งกลับมาจากเสม็ดค่ะ โดนมาเหมือนกันกับ
ไอ้...โชคมานะ..นี่แหละ
คิวรถตู้ของระยองทัวน์ แถวเซนจูรี่ อย่าพลาดไปขึ้น
รถตู้พาไปจอดให้ซื้อตั๋วที่ บริษัทโชคมานะ
มันทำกันเป็นทีม หวังแค่โกงนักท่องเที่ยว
พูดให้ใครฟัง คนแถวนั้นก็บอกว่า โชคมานะ ชื่อนี้โดนหลอกกันตลอด ทำไมไม่มีหน่วยงานไปตรวจสอบ
นี่มันเข้าข่ายมิจฉาชีพชัดๆ เสียความรู้สึกจริงๆ

[1]  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap