ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » ช้วยหน่อยนะ
คุณ: บอล โพสเมื่อ: 15 ก.ค. 52 เวลา: 17:51 น.
ผมจะไปเกาะเสม็ดผมอยากรู้มากเลยครับว่าผมไปถึงสามารถเช่ามอเตอร์ไซย์ขี่ทั่วหาดได้ปล่าวครัพี่

คุณ: lise
ความเห็นที่: 1   โพสเมื่อ: 16 ก.ค. 52 เวลา: 09:39 น.
ได้ค่ะ อันนี้ก้อขึ้นอยุ่กับความสารารถของคุณแล้ว ว่าขี่เก่งขนาดไหน เพราะดูจากพื้นถนนแล้วจะเข้าใจ

คุณ: tik_643
ความเห็นที่: 2   โพสเมื่อ: 16 ก.ค. 52 เวลา: 21:46 น.
เช่ารถมอเตอร์ไซค์ขับเถอะค่ะ

แล้วจะรู้ว่าเกาะเสม็ดสวยจิงๆๆ

แล้วขับให้ทั่วเกาะเลยนะค่ะ

คุ้มจิงๆๆ

คุณ: modo
ความเห็นที่: 3   โพสเมื่อ: 18 ก.ค. 52 เวลา: 08:31 น.
เเนะนำครับ ไปทั้งที เก็บบรรยากาศดี ดี กลับมา เถอะ ครับ

คุณ: john
ความเห็นที่: 4   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 52 เวลา: 00:16 น.

ไปเพิ่งกลับมาวันนี้เองครับ
แนะนำว่า พลอยทะเลรีสอร์ท หาดทรายเเก้วดีสุดๆครับ ราคาไม่เเพงเเถมห้องใหม่แระสะอาดด้วยครับ ค่าห้อง2พันพักได้4คน มีโชว์กระบองไฟด้วยครับ อาหารก้อไม่แพง พนักงานดูแลดีมาก
ลองดูนะครับผมว่าที่นี่ดีสุดๆแระhttp://www.ploytalaygroup.com/

คุณ: nirunkan
ความเห็นที่: 5   โพสเมื่อ: 24 ส.ค. 52 เวลา: 17:02 น.

สามารถขี่รถมอเตอร์ไซด์ได้รอบเกาะเลยค่ะ
ขี่ไปเรื่อยไม่มีหลงแน่ ไม่ต้องกลัวหลง
พอลงเรือได้ก็เช่ามอเตอร์ไซด์ดีกว่า คุ้มกว่านั่งรถสองแถวง่ะ
ถ้าไป2คนขึ้นไปนะ สะดวกด้วย จะขับมาซื้ออะไรกินใน7-11
ก็ได้

คุณ: นิก
ความเห็นที่: 6   โพสเมื่อ: 16 ก.ย. 52 เวลา: 12:40 น.
ผมก็ขี่รอบเกาะมาแล้วสวยจริงๆคับ

อย่าลืมเอากล้องไปด้วยนะคับ

แต่ทางค่อนข้างน่ากลัวคับแต่ก็ไปได้คับ

คุณ: ปราณี
ความเห็นที่: 7   โพสเมื่อ: 4 ต.ค. 52 เวลา: 20:15 น.
มีเรือเฟอรี่เอารถข้ามไปได้หรือไม่ครับ

คุณ: untonio
ความเห็นที่: 8   โพสเมื่อ: 8 ต.ค. 52 เวลา: 13:48 น.
แล้วค่าเช่ารถมอไซค์เค้าคิดยังไงหรอคะ

[1]  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap