ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » เสียใจ เสียความรู้สึก สุดๆๆ
คุณ: เราเอง โพสเมื่อ: 10 ส.ค. 52 เวลา: 16:36 น.
หาดทรายแก้ววิลล่า เกาะเสม็ด
เราจองห้องพัก 1 คืน 2 ห้อง แล้ว จ่ายเงินไป 1964 บาท
แต่เราจะอยู่แค่ชั่วคราว เพื่อเข้าห้องน้ำ และล้างตัว แค่นั้น ก้อไม่ได้
เข้าได้แค่ ห้องละ 2 คน รวม 4 คน เท่านั้น
เรา Check IN 11.30 น Check out เวลา 13.00 น.ในวันเดียวกัน เราแค่เข้าห้องไปอาบน้ำชำระร่างกายเท่านั้น เสียเงิน 1964 คน เราขอให้คนของเราเข้าไปฉี่ ก้อไม่ได้ พูดจาไม่ดีเลย แย่สุดๆๆ

คุณ: นางฟ้าตัวน้อย
ความเห็นที่: 51   โพสเมื่อ: 21 ม.ค. 53 เวลา: 20:21 น.
เราไปมาเสียความรู้สึกมากพักที่ อ่าวไผ่ฮัท โดนขโมยงัดห้องของกระจัดกระจายของหายเพียบแย่มากใครไปก็ระวังกันไว้หน่อยเสียความรู้สึกที่สุด

คุณ: ammei_panrat@ho
ความเห็นที่: 52   โพสเมื่อ: 22 ม.ค. 53 เวลา: 13:49 น.
อยากไปเสม็ด มากค่ะ ไม่เคยไปเลย

กลัวไปไม่ถูก และกลัวหาที่พักไม่ได้
ถ้าใครอยาไปเที่ยว ประจวบ ขอแนะนำให้ไปพัก ที่ ปัตตาเวียรีสอร์ท&สปา ที่นี่ ดีมากหรูมาก ค่ะ ลองไปดูในเน็ตได้ค่ะ

คุณ: a
ความเห็นที่: 53   โพสเมื่อ: 16 ก.พ. 53 เวลา: 15:52 น.
คห. 52 เคยไปมาแล้วเหรอคะที่ ปัตตาเวียร์รีสอร์ท & สปา อ่ะ

เราว่านะ พื้นห้องเค้าน่าจะปูพรมอ่ะ ไม่น่าเป็นพื้นปูนเฉยๆเลย(รึมีเหตุผลอื่นไม่รู้นะ)

แต่พอเข้าไปพักที่นั่นอ่ะ ทะเลไม่ค่อยมีหาดให้เล่น ห่างไกลจากถนนใหญ่มากๆ

แต่ส่วนมากเห็นฝรั่งน่ะพักเยอะ นอนอาบแดด เยอะแยะ ถ้าคนชอบความสงบ แบบว่าสงบเจงๆก็เชิญได้เลยนะคะ

แต่ถ้ากะว่าจะไปเที่ยวเวลากลางคืน ขอแนะนำ เหมือนถูกปล่อยเกาะเลย เอิ๊กๆๆๆๆ

คุณ: kkk
ความเห็นที่: 54   โพสเมื่อ: 18 ก.พ. 53 เวลา: 16:01 น.
ดีค่ะ เล่าสู่กันฟัง แต่ต้องบอกผู้ประกอบการหน่อยนะค่ะ ถึงจะจริง หรือไม่จริงก็ตาม เราก็ไม่อยากเข้าไปพักอีกค่ะ

คุณ: มีนา
ความเห็นที่: 55   โพสเมื่อ: 18 ก.พ. 53 เวลา: 21:43 น.
ว่าจะ ไป เดือนมีนานี้ค่ะ ก็ยังดู ๆๆอยู่จะพักหาดไหน

ได้ความรุ้เยอะ เลย

คุณ:
ความเห็นที่: 56   โพสเมื่อ: 25 ก.พ. 53 เวลา: 11:53 น.
เห็นด้วยกับความคิดเห็นที่ 12 มากมาก

คุณ: fee
ความเห็นที่: 57   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:35 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

ความเห็นที่: 58   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:35 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

ความเห็นที่: 59   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:36 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรพาทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

ความเห็นที่: 60   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:37 น.

ความเห็นที่: 61   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:38 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรพาทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

คุณ: กิก
ความเห็นที่: 62   โพสเมื่อ: 30 มี.ค. 53 เวลา: 23:35 น.
ไปเที่ยวหาดทรายแก้ว วิลล่ามา เขาว่าสวยสุดๆ แต่ก็จริงคะ เราไปเที่ยวกัน ประมาณ 20 กว่าคน แต่เรากับได้ห้องพักหลังบ่อบำบับน้ำเส๊ยขอบอกคะว่าเหม็นมากๆ เราไปพัก2คืน แต่เราคิดว่าไปหมู่มากไม่อยากมีปัญหา พอคืนที่ 2 ถามว่ามีห้องว่างหรือเปล่า แต่พนักงานกับไม่บอกเรา ขอบอกโคตะระเหม็นมาก ใครเคยไปพักบ้างคะ หลังห้องครัวห้องแถวสองชั้นประมาณ 12ห้อง หน้าห้องพักพนักงาน (พนักงานคงชิน) ถ้าเจ้าของหรือผู้จัดการอ่านก็ไปคิดเอาเองนะคะว่าจริงหรือเปล่า (หรือจะรู้) อยากให้เขาว่าได้ว่าไปเที่ยวแกะเสม็ดสวยที่สุดของแดนสยาม ไม่ใช้เหม็นที่สุดของแดนสยาม อายต่างชาติเขานะคะ เพราะมันเหม็นจริง ใครเคยไปเที่ยวก็น่าจะรู้นะคะ

คุณ: กิก
ความเห็นที่: 63   โพสเมื่อ: 30 มี.ค. 53 เวลา: 23:40 น.
ใครเจอบ้างช่วยบอกที่ อยากรู้ทำไม่ต้องทิ้งน้ำเสียลงหน้าหาดด้วยคะ มันเหม็นนะทิ้งลงทะเลแล้วเราก็เหม็นมากๆเลย ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ไม่ได้อยากจะใครว่าประเทศเราเพราะประเทศเราก็แย่อยู่แล้ว อยากให้เรารักที่ที่เราอยู่ให้มากอยากทำลายเลยคะ

คุณ: คนไร้ตัวตน
ความเห็นที่: 64   โพสเมื่อ: 17 เม.ย. 53 เวลา: 16:38 น.
เห็นด้วยกับคอมเม้นท์ที่ 27 ค่ะ ^^

คุณ: ปาย
ความเห็นที่: 65   โพสเมื่อ: 20 พ.ค. 53 เวลา: 10:59 น.
จะไป สิ้นเดือนนี้เหมือนกัน ไปกันประมาณ 20 คน แต่คงไม่ไปที่
หาดทรายแก้ว วิลล่า แน่ๆๆๆ เพราะของแบบนี้ต้องมีมูลบ้างแหละ
ไม่มากก็น้อย ใช่ปะ ไม่อยากเสียความรู้สึก

คุณ: bassy
ความเห็นที่: 66   โพสเมื่อ: 21 พ.ค. 53 เวลา: 18:34 น.
ที่จริงแล้วมันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหรอกค่ะ คุณคิดว่าทางห้องพักเค้าเอาเปรียบคุณแต่ที่ตริงแล้วคุณทำไมไม่บอกเค้าหรือสอบถามเค้าก่อนว่าคุณต้องการเข้าไปล้างตัวและเข้าห้องน้ำสองชั่วโมงหรืออะไรก็บอกเค้าไปแล้วสอบถามราคาว่าคุณยินดีหรือป่าว ถ้าราคาสูงไปหรือไม่ชอบก็ไม่จำเป็นต้องเข้าพักนิคะ บางทีถ้าสื่อสารทำความเข้าใจก่อนคุณคงไม่มีปัญหาแบบนี้หรอกค่ะ ที่จริงบางครั้งเค้ายังลดราคาให้ด้วยซ้ำไป

คุณ: กรณ์
ความเห็นที่: 67   โพสเมื่อ: 22 พ.ค. 53 เวลา: 20:00 น.
ผมเป็นเจ้าของบริษัททัวร์ เคยเอาลูกค้าไปลงที่ ทรายแก้ววิลล่า บริการห่วยมากๆ แพงก็แพง ราคา contrate rate ให้บริษัททัวร์ก็ไม่มี มีที่ไหนกัน ไม่ง้อบริษัททัวร์ เอาแต่ลูกค้าฝรั่ง

คุณ: ss
ความเห็นที่: 68   โพสเมื่อ: 11 มิ.ย. 53 เวลา: 16:42 น.
ได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ จะได้ไม่ไปให้เสียความรู้สึก ขอบคุณทุกท่านที่เล่าประสบการณ์ค่ะ

คุณ: ss
ความเห็นที่: 69   โพสเมื่อ: 11 มิ.ย. 53 เวลา: 16:43 น.
ได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ จะได้ไม่ไปให้เสียความรู้สึก ขอบคุณทุกท่านที่เล่าประสบการณ์ค่ะ

คุณ: fon
ความเห็นที่: 70   โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 53 เวลา: 01:57 น.

คุณ: โกกิ
ความเห็นที่: 71   โพสเมื่อ: 29 มิ.ย. 53 เวลา: 02:01 น.
จะไปพรุ่งนี้แหละ แต่คงไม่ไปพักที่หาดทรายแก้ว วิลล่า แน่นอน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

คุณ: WoW
ความเห็นที่: 72   โพสเมื่อ: 5 ก.ค. 53 เวลา: 17:23 น.
ผมจะไปอ่าววงเดือน ช่วงวันหยุด 24-26 ก.ค.53 อ่ะคับใครเคยไปช่วยแนะนำหน่อยสิคับ..ว่าที่พักที่ไหนดีอ่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าคับ ^^

คุณ: KOON
ความเห็นที่: 73   โพสเมื่อ: 28 ก.ย. 53 เวลา: 17:37 น.
ขอบคุณนะคะ ที่มาแบ่งปันประสบการณ์ให้ฟัง
จะได้รู้ ไว้ และไม่ไปเสี่ยง

คุณ: เด็กเกาะ
ความเห็นที่: 74   โพสเมื่อ: 29 ก.ย. 53 เวลา: 17:33 น.
บนเกาะเสม็ดมีที่พักถูกๆตั้งเยอะนะคะ

เริ่มต้นที่300 ก้อมี ห้องแอร์500บาทก้อมีนะ

มันขึ้นอยุ่กับช่วงเทศกาล ถ้าตรงเทศกาลก็จะมีราคาแพงหน่อยนะ

คุณ: รักเมืองไทย
ความเห็นที่: 75   โพสเมื่อ: 8 ม.ค. 54 เวลา: 23:04 น.
จองห้อง1คืน แต่จะอยู่ชั่วคราว ยังไงคับเนี่ย งง
นี่คงเป็นโปรแกรมทัวร์ของพวกมหาเศรษฐีแน่เลย ประเภทสร้างบ้านใหญ่โต แต่ตัวเองไม่ค่อยได้อยู่
ระดับโลกเลยจริงๆ จขกท.นี่ สุดยอดคับ

คุณ: เอ
ความเห็นที่: 76   โพสเมื่อ: 13 ม.ค. 54 เวลา: 09:18 น.
ผมพาลูกไปที่ทรายแก้ววิลล่าก็โดนมาโครตแพงห้องเล็กตั้ง5000ไปวันพ่อคนก็ไม่ค่อยมีแต่อ้างว่าวันหยุ

คุณ: พีชชี่
ความเห็นที่: 77   โพสเมื่อ: 14 ม.ค. 54 เวลา: 11:01 น.
เคยไปพักที่มาลิบูค่ะ ค่าห้องแพง แต่ก็โอเคค่ะ ไม่มีปัญหาอะไร ใกล้ทะเลแล้วอาหารเช้าก็มีให้ค่ะ แต่รสชาดธรรมดาค่ะ
ส่วนหาดก็สวย ทะเลสวย สงบ

คุณ: petit
ความเห็นที่: 78   โพสเมื่อ: 14 ม.ค. 54 เวลา: 13:02 น.
คห 75 นี่แปลกๆเนอะ จขกท.เค้าจะอยู่ไม่อยู่ชั่วคราว มันเกี่ยวอะไรกับคุณหรอคับ ไม่เห็นแปลกเลย เวลาเราไปก็แบบนี้แหล่ะ เค้าอาจจะมีปาร์ตี้ข้างนอก หรืออะไรsomething

ไม่เหนเกี่ยวอะไรกับรวย จน

คุณ: petit
ความเห็นที่: 79   โพสเมื่อ: 14 ม.ค. 54 เวลา: 13:14 น.
เห็นด้วยกับ คห.62 คับ ผมเคยได้ห้องแบบคุณ ตอนนั้นไปก็ยังเด็กๆอยู่(หลายปีอยู่) แอบเสียความรู้สึกเหมือนกัน วันแรกนอนเต้นท์คับ เพราะมาก็ค่ำแล้ว วันที่สองได้ห้องแบบ เดินไกลโคตรอย่างกะห้องพักคนงาน ห้องไม่เท่าไหร่ แต่ห้องน้ำนี่สิ่ อาบๆอยู่ น้ำท่วมห้องน้ำ ท่อตันสุดริด แต่ก็ต้องทนนอนไป เพราะเสียเงินไปแล้ว

ก็คิดว่าซะว่ามันเป็น ประสบการณ์ (ว่าจะไม่พักที่นี่อีก)

(First Impression)

« Back  1  [2]  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap