ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » อยู่เชียงใหม่ จะไปเสม็ด 28-31 พ.ค. นี้
กระทู้:  อยู่เชียงใหม่ จะไปเสม็ด 28-31 พ.ค. นี้ พักที่ไหนด (อ่าน 5593 ครั้ง)
คุณ: toon โพสเมื่อ: 9 พ.ค. 53 เวลา: 12:36 น.
ไม่เคยไปเสม็ดคะ ไปกัน 4 คน นั่งรถเชียงใหม่-ระยอง ได้ยินว่ารถไม่จอดที่ขนส่ง ไปจอดที่ บ.นครชัยแอร์ ต้องต่อรถยังไงเข้าเสม็ดได้ คะ ว่าจะ walk in ที่พักจะเต็มมั้ยคะหรือว่าต้องจองที่พักก่อน

คุณ: kohsamed.org
ความเห็นที่: 1   โพสเมื่อ: 9 พ.ค. 53 เวลา: 21:52 น.
จองก่อนดีกว่าครับ วางแผนก่อน

คุณ: คนลำปางพลัดถิ่น
ความเห็นที่: 2   โพสเมื่อ: 21 พ.ค. 53 เวลา: 07:02 น.
แนะนำได้นิดหน่อยครับ ผมไม่แน่ใจว่าจาก บ.นครชัยไปต้องต่อรถอะไรนะครับ แต่ให้นั่งรถไปโดยบอกจุดหมายคือบ้านเพนะครับ แล้วไปที่ท่าเรือนวลทิพย์ นั่งเรือข้ามไปค่าเรือไป-กลับ 100 บ./คนครับ ส่วนที่พักต้องลองหาดูครับถ้าจะ walk in ผมแนะนำหาเช่ารถ มอไชค์ครับอยู่แถวๆท่าเรือบนเกาะแหละครับ ค่าเช่า300บ./คัน/24ชม.ครับไปกัน4คนจะได้สะดวกตอนหาที่พักและขับรถตระเวณเที่ยวรอบเกาะครับ ขอให้เที่ยวให้สนุกนะครับ

คุณ: ซันเด
ความเห็นที่: 3   โพสเมื่อ: 26 พ.ค. 53 เวลา: 23:23 น.
เดี๋ยวเจอกัลเพราะผมก็ไปครับ

คุณ: น้อย เจียงใหม่
ความเห็นที่: 4   โพสเมื่อ: 14 พ.ค. 54 เวลา: 14:15 น.

นั่งรถนครชัยไปลงระยอง ถึงประมาณ 7.30 น. มีรถสองแถวจอดรออยู่เหมาไปบ้านเพเลยก็ได้ แล้วไปที่ท่าเรือนวลทิพย์ นั่งเรือข้ามฟากไปและกลับคนละ 100 บาท และไปเช่ารถจักรยานยนต์เที่ยวก็ได้ แต่ที่พัก - อาหารค่อนข้างแพง การเดินทางไปเสม็ดสะดวกสะบายมาก ๆ เราไปมาบ่อย และวันที่ 16 พ.ค นี้เราก็จะพาเพื่อน ๆ ไปอีก น้ำทะเลใสมาก

คุณ: Mateus
ความเห็นที่: 5   โพสเมื่อ: 24 ก.พ. 55 เวลา: 18:55 น.
Do you have more great airtcles like this one?

[1]  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap