ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » มือใหม่เที่ยวเกาะเสม็ด
คุณ: Mooping_nomsod โพสเมื่อ: 23 ต.ค. 53 เวลา: 12:02 น.
จะไปเที่ยวเกาะเส็ดวันที่ 19-20 พ.ย. 53 น่ะค่ะ แต่ไม่เคยไปเกาะเสม็ดเลย

อยากขอคำแนะนำเรื่องการเตรียมตัว การเดินทาง และที่พักน่ะค่ะ

จะไปประมาณ 10 คน ^^ -ขอบคุณคนใจดีล่วงหน้านะค่าาาา

duean_sek@hotmail.com <<<< เมลของเราค่ะ

คุณ: little vampire
ความเห็นที่: 1   โพสเมื่อ: 31 ต.ค. 53 เวลา: 19:05 น.
คับ .. ผมจะไปเกาะเสม็ด วันที่ 16-19 พ.ย. นี้คับ ตอนนี้
จองห้องพักไว้แล้ว ที่ สินสมุทรเกาะเสม็ด รีสอร์ท ห้องพักเป็นกระท่อมไม้ มีเฟอร์ฯ ครบ ทีวี ตู้เย็น เครื่องทำน้ำอุ่น
แต่ห้องเล็กพักได้ประมาณแค่ 2 คน คืนละ 900 คับ อยู่บริเวณ หาดทรายแก้ว .. ผมจะไปครั้งแรก .. อยากขอคำแนะนำด้วยครับ เช่น ร้านอาหารที่ไม่แพงมาก .. ที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจ หรือ เรื่องที่ต้องระวังเป็นพิเศษ คับ ไปครั้งแรกอยากจะประทับใจ .. และอยากหลีกเลี่ยงคนต้มตุ๋นหลอกลวงนักท่องเที่ยวอะคับ ... ขอบคุณคับ

คุณ: M'
ความเห็นที่: 2   โพสเมื่อ: 31 ต.ค. 53 เวลา: 23:10 น.
ลำดับแรกหากขึ้นเรือที่ท่านวลทิพย์แนะนำให้หลีกเลี่ยงการจองทัวร์ต่างๆกับเจ๊กระเทยที่เข้ามาเสนอที่พักและทัวร์ อาจไม่ถึงกับหลอกแต่คุณจะได้ที่พักและทัวร์ที่ไม่ดี หากอยากเที่ยวแนะนำเช่ามอไซด์เที่ยวรอบเกาะมันส์มาก(ร้านเช่าจะมีแผนที่ให้) และถ้าสนใจดำน้ำตื้น ท้ายเกาะมีจุดดำน้ำตื้นและอุปกรณ์ให้เช่า ส่วนอาหารถ้าราคาถูกก็มีร้านตามสั่งก่อนเข้าอุทยาน (ก็ไม่ถูกมากนะราคามาตรฐานเกาะเสม็ด) แต่มีร้านประจำอยู่ใกล้องค์พระราคาไม่ถูกไม่แพงแต่ปริมาณสมราคา ชอบปูผัดผงกระหรี่ที่สุด... ขอให้ประทับใจกับเกาะเสม็ดนะค่ะ

คุณ: แอน
ความเห็นที่: 3   โพสเมื่อ: 29 มี.ค. 54 เวลา: 13:14 น.
โทรไปจองได้เลยค่ะ แอนเพิ่งไปมาเมื่ออาทิตย์ก่อนเอง ถ้า 10 เน้นประหยัด สวย และที่สำคัญติดกับชายหาดเลย ต้องไปที่หาดทรายแก้วค่ะสวยมากประทับใจไม่มีลืมค่ะ แอนกับเพื่อนพักที่สินสมุทรhttp://www.sinsamut-kohsamed.com/home.htmlเป็นเวปของสินสมุทรนะค่ะ การเดินทางก๋ไม่ยากค่ะถ้าเราพักที่สินสมุทร ทางสินสมุทรก็จะส่งเรือมารับเราเป็นเรือเร็วค่ะ บริการประทับใจเป็นอย่างมาก ค่าเช่าเหมาเรือเร็วก็ประมาณ 4500 บาทค่ะเรือจอดหน้าที่พักเลยไม่ต้องเดินไกลค่ะ

คุณ: Thip
ความเห็นที่: 4   โพสเมื่อ: 9 เม.ย. 54 เวลา: 19:56 น.
อีก3-4วันน้องธิปขอไปเที่ยว เด้อ....!

คุณ: ป๋อง
ความเห็นที่: 5   โพสเมื่อ: 10 เม.ย. 54 เวลา: 15:35 น.
อยากไปสงกรานต์นี้

คุณ: มัท
ความเห็นที่: 6   โพสเมื่อ: 14 เม.ย. 54 เวลา: 10:18 น.
ใช่ที่สินสมุทรดีมากๆเลยราคากันเอง
โบ๊ททริปงี้สุดๆเลย มันส์มากกกกก

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกก
อยากไปอีก
ราคาห้องพักก็ไม่แพงไม่ต้องกลัวเรื่องการโอนเงินเลยพี่เค้าทำงานเป็นระบบ

คุณ: ตะขบ
ความเห็นที่: 7   โพสเมื่อ: 14 เม.ย. 54 เวลา: 10:23 น.
ใช่ที่สินสมุทรสุดยอด
พี่เค้าใจดีอ่ะ เราเพิ่งไปมา เมื่อ 11- 12 เมษานี่เอง

ห้องพัดลม 900 แอร์ 1500 อ่ะ
ส่วนใครมาเป็นกรุ๊ปใหญ่นะโทรเหมาเรือสปีดโบ๊ทของพี่เค้าได้คับ เรือจอดหน้าที่พักเลย
ใกล้เซเว่น หาของทานง๊ายง่าย
ชอบห้องกระท่อมข้างบนอ่ะ อะเมซิ่งดี
เบอร์ติดต่อเจ้าของ พี่ปอง 0817628644
ใจดีครับโปรโมทมากไปป่ะฮ่าๆๆๆๆๆ

คุณ: p
ความเห็นที่: 8   โพสเมื่อ: 25 ต.ค. 54 เวลา: 11:18 น.
ติดใจน้องสาว ที่ลากผมไปเล่นน้ำคืนวันที่ 23/10/54 ผมทำได้แต่เพียงบอกว่าอยู่เชียงราย ถ้าตามหา mail นี้ครับ get_ae@hotmail ครับ

คุณ: ดวงใจ
ความเห็นที่: 9   โพสเมื่อ: 6 พ.ย. 54 เวลา: 13:15 น.

[1]  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap