ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » ข้อมูลค่าใช้จ่ายไปเที่ยวเสม็ด
คุณ: บีจัง โพสเมื่อ: 13 ม.ค. 53 เวลา: 14:37 น.
ได้ไปเคาท์ดาวน์ที่ อ่าววงเดือน เกาะเสม็ดมา เมื่อวันที่ 31 ธ.ค. ค่ะ เลยจดข้อมูลค่าธรรมเนียมต่างๆ เผื่อจะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆค่ะ

การเดินทางทริปนี้เดินทางโดยการขับมอเตอร์ไซต์ไปกับแฟนค่ะ เอาเต๊นไปเองด้วย

** ค่าใช้จ่ายข้ามไปเกาะเสม็ด อ่าววงเดือน **
ค่าเรือข้ามไปเกาะ ไป -กลับ คนละ 100 บาทค่ะ
ถ้าเอามอไซต์ข้ามไปเกาะด้วยก็คันละ 400 บาท ไป-กลับ ค่ะ
ค่าธรรมเนียมเข้าอุทยาน 40 บาท/คน
ค่าธรรมเนียมเอารถมอไซต์(ของตัวเอง) เข้าอุทยาน 20 บาท/คัน
ค่าบริการห้องอาบน้ำ(ที่อ่าววงเดือน) 30 บาท/คน/ครั้งค่ะ
ค่าบริการใช้ห้องน้ำ 5 บาท/คน/ครั้ง
ค่าเช่ามอไซต์ที่เกาะ 300/วัน หรือ 100บาท/ชม. (เช่าเป็นวันคุ้มกว่าค่ะ)

พอวันที่ 1 ม.ค. ก็ข้ามเกาะเข้าฝั่งไปพักต่อที่อช.เขาแหลมหญ้าค่ะ
- ห้องน้ำ บริการฟรี
- ค่าธรรมเนียมเข้าอุทยาน 40/คน
- ค่าธรรมเนียมเอารถมอไซต์เข้าอุทยาน 30/คัน
- ค่ากางเต๊น เอาไปเองเลยไม่ต้องเสียเพิ่มค่ะ (แต่ถ้าเป็นเช่าอันนี้ไม่ทราบนะคะ ต้องขอโทษด้วยค่ะ)
** ห้องน้ำที่นี่มีมากพอรองรับนักท่องเที่ยว และสะอาดมากๆค่ะ **

ได้มีโอกาสเป็นพลเมืองดีด้วยล่ะค่ะ ไปเจอกระเป๋าตังในห้องน้ำหญิงที่อช.เขาแหลมหญ้า มีเงิน 3 พันกว่าบาท เลยเอาไปให้เจ้าหน้าที่อุทยาน แล้วเจ้าของก็มารับคืนเป็นที่เรียบร้อย (สุขใจ อิ่มบุญไปด้วยเลยค่ะ)

หวังว่าข้อมูลที่เอามาบอกนี้จะพอช่วยให้เพื่อนๆได้อะ ไรที่ต้องการเพิ่มบ้างนะคะ

คุณ: บีจัง
ความเห็นที่: 1   โพสเมื่อ: 13 ม.ค. 53 เวลา: 14:50 น.
อ้อ..ถ้าจะข้ามไปเกาะ เตรียมซื้อ น้ำเปล่า(เป็นแพ็คเลยยิ่งดี) ยากันยุง แก้วน้ำ ขนมนมเนย เสบียงที่คิดว่าแบกไปและจำเป็นจากฝั่งไปด้วยนะคะ เพราะถ้าคิดว่าจะไปซื้อเอาที่เกาะ บอกเลยว่า ราคาอัพขึ้น 30-50% เลยค่ะ

โดยเฉพาะยาทากันยุง ถ้านอนเต๊นท์อย่าลืมเอาไปด้วยนะคะ ยุงดุและก็กัดเจ็บมากๆ ตัวใหญ่ชะมัดเลย

อีกเรื่องคือเรือที่เรานั่งข้ามไปเกาะ เก็บตั๋วไว้ให้ดีนะคะ ถ้าหายเขาจะคิดเงินเราในขากลับด้วย แล้วก็อย่าไปถามหรือตอบรับกับคนที่รอโบกพาไปขึ้นเรือตามข้างทางนะคะ เพราะเรือพวกนี้ส่วนใหญ่จะรอให้คนเต็มถึงจะออก (รอนานมากกก) ท่าเรือที่จะข้ามไปเกาะเสม็ดที่ออกตรงตามเวลา จะอยู่ตรงที่มีขายของฝากเยอะๆน่ะค่ะ เขาจะมีประกาศเสียงตามสายเลยว่าเรือจะออกไปเกาะตอนไหน เดินเที่ยวก็ไม่ต้องกลัวตกเรือค่ะ คือถ้าคนที่นั่งรถทัวร์ไปลงบ้านเพ ก็ตรงข้ามกับท่ารถเลยอ่ะค่ะ

คุณ: คนเคยไป
ความเห็นที่: 2   โพสเมื่อ: 25 ม.ค. 53 เวลา: 11:45 น.
เคยไป3วัน2คืนกินแบบธรรรมดา7000บาท

คุณ: chiro
ความเห็นที่: 3   โพสเมื่อ: 11 ก.พ. 53 เวลา: 17:18 น.
เคยไปมาเหมือนกันค่ะ แต่โดนค่าเรือไปคนละ 200 แล้ว 100 บาท เนี่ยมันต่างกันมั๊ยคะ เอาไว้ไปคราวหน้าจะต้องหาให้เจอ ขอบคุณนะคะ

คุณ: หนุ่มน้อย
ความเห็นที่: 4   โพสเมื่อ: 1 มี.ค. 53 เวลา: 23:12 น.
ลองไปดูน่ะครับ...ไม่แพงอย่างที่คุณคิดหรอก...เพราะว่าผมพึ่งไปมา..พักที่..ไวท์ แซน์ รีสอร์ท(ไม่ได้โฆษณาน่ะ)บรรกาศดีมากๆ...พึ่งไปกับที่บริษัทมา..ว่าจะพาแฟนไปใหม่อีกครั้ง...เชื่อเถอะครับเที่ยวเมืองไทยนี่ดีที่สุด..ประหยัด...และที่สำคัญค่าใช้จ่ายเตรียมไปเลยเต็มที่..ไม่เกินคนละ..3000..บาทแน่นอนน่ะครับ(บวกของฝากแล้วน่ะ)....เที่ยวทั่วไทย..ไม่ไปใครจะรู้นอกจากเรา....ฮิๆๆ

คุณ: fee
ความเห็นที่: 5   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:24 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

ความเห็นที่: 6   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:25 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

ความเห็นที่: 7   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:41 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรพาทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

ความเห็นที่: 8   โพสเมื่อ: 9 มี.ค. 53 เวลา: 17:47 น.
ไปเสม็ดระวัง เพชรบูรพาทราเวล กับ ลูกยอดทัวร์ นะ โกงชัดๆ โดนมากับตัว พุดจาหยาบๆแบบหยาบมากกกกๆๆ ระวังด้วย

คุณ: g
ความเห็นที่: 9   โพสเมื่อ: 31 มี.ค. 53 เวลา: 15:19 น.

คุณ: คนกะลังจะไป
ความเห็นที่: 10   โพสเมื่อ: 28 ก.ย. 53 เวลา: 15:53 น.
เอ่ออ !!~ แล้วเที่ยวเรือเที่ยวแรกนี้กี่โมงหรอค่ะ

พอดีไม่ค่อยได้ไปบ่อยนัก

คุณ: จะไป ธ.ค. 53
ความเห็นที่: 11   โพสเมื่อ: 30 ก.ย. 53 เวลา: 16:34 น.
ใครเคยไปพักที่ เสม็ดวิล รีสอรืท อ่าวหวายบ้างครับ
สภาพที่พักกับในรูปเหมือนกันหรือเปล่า แล้วห้องสแตนดาร์ท
อยู่ห่างจากทะเลมากหรือเปล่าครับ (หวังว่าคงไม่อยู่ในป่า)

คุณ: pure
ความเห็นที่: 12   โพสเมื่อ: 16 ส.ค. 54 เวลา: 21:51 น.
ผมจะติดต่อไวท์แซนด์รีสอร์ท ได้ยังไงคับ

คุณ: นนน
ความเห็นที่: 13   โพสเมื่อ: 7 พ.ย. 55 เวลา: 16:05 น.

ว้าแย่จัง

คุณ: นัน
ความเห็นที่: 14   โพสเมื่อ: 28 ก.พ. 57 เวลา: 12:45 น.
ราคา ครอบครัว แล้วจองที่พักแล้วนะ

คุณ: แบต
ความเห็นที่: 15   โพสเมื่อ: 21 มิ.ย. 57 เวลา: 12:33 น.
จะไป 2คน 3วัน2คืนเท่าใหรอ่ะคัฟ

คุณ: MhekZy_TitHa
ความเห็นที่: 16   โพสเมื่อ: 3 ส.ค. 57 เวลา: 12:07 น.
บอกได้ไหมไปแบบสบายๆ บ้านๆกินไม่รู้มาม่าก้กินได้ 2 คน 2คืน 3 วันประมาณเท่าไหร่ครับคนเคยบอกรบกวนตีราคาให้หน่อยพอดีนะ เซอร์ไพรแฟนสาวครับ ><"

[1]  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap