ติดต่อลงโฆษณา คลิ๊ก ๆๆ

เกาะเสม็ด » เว็บบอร์ด เกาะเสม็ด » ใครเคยไปพักที่บ้านแสงเทียนช่วยบอกหน่อยเป
กระทู้:  ใครเคยไปพักที่บ้านแสงเทียนช่วยบอกหน่อยเป็นยังไง (อ่าน 7115 ครั้ง)
คุณ: เหมียว โพสเมื่อ: 21 ม.ค. 53 เวลา: 22:03 น.
1 อยากรู้ว่าที่พักบ้านแสงเทียน กับ วงเดือนวิลล่ารีสอร์ท ที่ไหนดีกว่ากัน
2 แล้วที่แสงเทียนบรรยากาศน่ากลัวไหม

คุณ: Banana
ความเห็นที่: 1   โพสเมื่อ: 22 ม.ค. 53 เวลา: 14:43 น.
เราเคยไปพักที่ วงเดือนวิลล่า ก็ OK นะ แต่ไม่ควรจองห้องพักผ่านเอเย่นทาง Netเพราะโดนมาแล้วราคาต่างกัน 100 บาท แต่วิวผิดกัน ไม่สามารถเปลี่ยนห้องพักได้ด้วย เราโดนไปอยู่หลังเขาเลยขนาดจองล่วงหน้างตั้ง 3 เดือนตอนจองบอกว่าได้ห้องซีวิวทะเล แต่พอไปได้ห้องหลังเขา เซ็งมาก ขอเปลียนแล้วเพิ่มตังค์มันยังไม่ให้เลย แต่ถ้าโชคดีได้ที่พักอยู่ริมหาด ก็ OK เลย สวยงาม ส่วนหาดแสงเทียนตอนไปวงเดือนวิลล่าเนี่ยแหละต้องผ่านเพราะไปไม่ทันเรือที่ลงหาดวงเดือนต้องนั่งเรือไปลงที่หาดแสงเทียนแล้วเดินขึ้นเขาข้ามมา หาดสวยกว่าฝั่งวงเดือนนะ แต่ที่พักจะอยู่บนเขาแต่เป็นวิวทะเล ก็สวยอีกแบบนึงเวลาจะเล่นน้ำก็ต้องเดินลงเขามาน่ะ ช่วงกลางคืนไม่เคยเห็นเพราะไม่กล้าข้ามมาหาดแสงเทียนน่ากลัวค่ะเพราะเป็นเขา ส่วนหาดวงเดือนนั้นคึกคัก อาหารค่อนค่างแพง
2. หาดแสงเทียนจะดูเงียบกว่าหาดวงเดือน จะน่ากลัวไหมช่วงเช้า-เย็น บรรยากาศดีไม่ค่อยมีคนเท่าไหร่แต่ตอนดึกไม่แน่ใจไม่กล้าข้ามไปดูว่าน่ากลัวรึเปล่า หาดวงเดือนคนเยอะ ไม่ค่อยน่ากลัวค่ะ แต่น้ำที่หาดแสงเทียนสวยกว่าค่ะ

คุณ: เหมียว
ความเห็นที่: 2   โพสเมื่อ: 3 ก.พ. 53 เวลา: 21:48 น.
แสดงความคิดเห็นกันมาได้นะ ไม่สงวนลิขสิทธิ์ อยากรู้จริงๆ กำลังจไปแล้ว

คุณ: หมึกนึ่งมะนาว
ความเห็นที่: 3   โพสเมื่อ: 10 ก.พ. 53 เวลา: 12:29 น.
เคยพักแสงเทียนบีชรีสอร์ท 2 ครั้ง

เงียบสงบ หาดทรายสวยผสมโขดหิน น้ำใสเล่นน้ำได้ เล่นบอลได้ ไม่น่ากลัว

บรรยากาศแบบสบายๆ คนไม่พลุกพล่าน ถ่ายรูปขึ้นกว่า+วิวดีกว่าอ่าววงเดือน

ถ้าเดินจากแสงเทียนไปอ่าว วงเดือน หรือเดินกลับกัน ช่วงทางที่เดินจะ เป็นเนินเขานิสหน่อย ไม่แนะนำให้เดินในช่วงฟ้ามืด เพราะไม่มีไฟทาง มืดมากน่ากลัว ถ้าจำเป็นจริงๆให้พกไฟฉายจะดีกว่า

เรื่องของกินแสงเทียนก็ใช้ได้เลย มีร้านมินิมาร์ทด้วย

ส่วนวงเดือนวิลล่า ไม่ขอเอ่ยถึง เพราะไม่เคยพัก เคยพักแต่วงเดือนรีสอร์ท สวยเงียบ อยู่โซนหลัง ราคากันเอง ช่วงไฮซีซันราคาแพงพอควร แต่ช่วงโลวซีซัน ราคาถูก น่าไปพักมาก ร้านอาหารอร่อยตามราคา

ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ ทั้งหมดนี้คือความเห็นส่วนตัวครับ
(ในรูปถ่ายจากแสงเทียนครับ)

ขอให้ไปเที่ยวอย่างสนุกนะครับ Enjoy.

ความเห็นที่: 4   โพสเมื่อ: 10 ก.พ. 53 เวลา: 12:42 น.
รูปมองจากแสงเทียนไปอ่าวลุงดำครับ

ความเห็นที่: 5   โพสเมื่อ: 10 ก.พ. 53 เวลา: 12:48 น.
รูปไม่มา

คุณ: Arradd
ความเห็นที่: 6   โพสเมื่อ: 21 ก.พ. 53 เวลา: 21:35 น.
ว่าจะไปต้นเดือนมีนาคมเหมือนกัน แสงเทียนบีชรีสอร์ท แต่ยังไม่ได้จองเลยค่ะ จะทันไหมไม่รู้ กำลังหาข้อมูลอยู่ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะคะ ระหว่างจองผ่าน net กับจองที่รีสอร์ทอันไหนน่าจะดีกว่ากันอ่ะคะ ใครทราบขอข้อมูลที ขอบบคุณอีครั้งนะคะ

คุณ: คนเคยไป
ความเห็นที่: 7   โพสเมื่อ: 7 ส.ค. 55 เวลา: 11:59 น.
เราเคยไปพักที่แสงเทียน อากาศดีมาก อาหารก็อร่อย ที่พักก็ถูกมากๆ ลองไปดูครับและจะติดใจ

คุณ: 16419
ความเห็นที่: 8   โพสเมื่อ: 2 พ.ค. 57 เวลา: 13:50 น.

[1]  

ตอบกระทู้
รายละเอียด :
ชื่อ :
รูปภาพ :

Code :
*กรุณาใส่ Code ตามด้านบน

เที่ยวเกาะเสม็ด

อ่าวน้อยหน่า เกาะเสม็ด
อ่าววงเดือน เกาะเสม็ด
หาดทรายแก้ว เกาะเสม็ด
อ่าวพร้าว เกาะเสม็ด
อ่าวช่อ เกาะเสม็ด
อ่าวปะการัง เกาะเสม็ด
อ่าวกิ่ว เกาะเสม็ด
อ่าวหวาย เกาะเสม็ด
อ่าวไผ่ เกาะเสม็ด
อ่าวนวล เกาะเสม็ด
อ่าวลุงดำ เกาะเสม็ด
อ่าวลูกโยน เกาะเสม็ด
อ่าวแสงเทียน เกาะเสม็ด
อ่าวทับทิม เกาะเสม็ด
อ่าวสับปะรด เกาะเสม็ด
ท่าเรือหน้าด่าน เกาะเสม็ด

เพิ่มเติม » เที่ยวเกาะเสม็ด

สถานที่ท่องเที่ยวระยอง

เกาะทะลุ
เกาะกุฎี
เกาะมันนอก
เกาะมันใน

สถานที่ท่องเที่ยว อื่นๆ

เกาะช้าง
เกาะกูด

เกาะเสม็ด

Copyright by Kohsamed.org | sitemap